Sẩy chim

Trần Huy

Buồn quá các bác ơi! Dành dụm đc 500k mua em chim bổi về nuôi đc 7 tháng, em nó đang vô lửa hót hét ngon lành, công sức mình bỏ ra như vậy mà chỉ chút sơ sẩy em nó bay mất! Bây giờ k biết tìm ra đâu em khác mà chơi!!!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chia buồn cùng bác.coi như là 1 bài học,lần sau rút kinh nghiệm nhé bác.thành thật chia buồn cùng bác

Trần Huy

biết nó ở đâu mà tìm bác!!! Em nó còn đứng lại hót mấy tiếng r` mới đi nữa chớ T.T

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Bác xem bài viết của cmtegiac và hovaten, học hỏi kinh nghiệm nhé. 7 tháng không phải là ngắn đâu, nó sẽ quay về nếu còn duyên. Chia buồn cùng bạn!

tuanbi

chia buồn cùng bạn , hôm lể 2 tháng 9 vừa rồi mình cũng bị sẩy mất 1 em , ra đi đầu không nghoảnh lại , hixxx

chipchip0203

thôi mất rồi thì chỉ biết chia bùn với bác!! tìm con khác vậy! coi như là kinh nghiệm lần sau nhớ cẩn thận

Chan Hao

Xin chia buồn cùng bạn, chúc bạn mau có em chim khác! Mình mới chơi chim nên cũng bị sổng mất 2em, 1em thì quên đóng cửa lồng 1em tự chui qua nan lồng bay mất.

saosau

Nếu bác cần cứ lien hệ hovaten và đài thọ mời bác ấy về bắt chim cho.........................

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mình cũng bị sổng cũng vài em chim rồi. Lúc đó chỉ biết thần người ra mà tiếc thôi. Chúc bác sơm kiếm được em nó

cmtegiac

Đầu tiên mình xin chia buồn cùng bạn vì mình cũng mới trải qua cảm giác buồn này cách đây vài hôm. Về trường hợp của bạn nếu bạn nuôi 2 con trở lên và gần nhà bạn có cây cối nhiều thì em nó chưa đi xa đâu vẫn có hy vọng tóm lại được bạn ah. Trước hết bạn xem có còn nghe tiếng chú CM hót nữa ko, sau đó đi mượn cái bẫy về thả chú CM ở nhà vào đấy rồi đem cái lồng đã từng nuôi chú CM bị xẩy kia để ra 1 góc xa nào đó, để hoa quả có màu đỏ như cà chua, cà rốt ở đáy lồng chứ đừng gắn lên xiên hoa quả nhé. Tới đấy thì chỉ còn biết chờ đợi và hy vọng thôi bạn, mình cũng đã hy vọng và cuối cùng thành công đã mỉm cười với mình. Chúc bạn thành công nhé