Sắp Đến mùa bẫy chào mào rồi các bác chỉ dẫn dùm

danchoiz129

em có con chào mào mồi đi bẫy cũng đươc hơn chục em rôi nhưng không hiểu tai sao chim chỉ bẫy được quanh nhà thôi chứ mang đi xa là em ây chả làm an gì cả hót kém hẳn em nay hồi trước em bẫy được tại vươn nha luôn nuôi len luyên thành chim mồi các bác xem em đấy bị sao thế lam thê nào đe em no đi xa mà bẫy dduocj hiệu quả con

kenken

bị lạ chổ chứ j bạn, chim mà bẩy 1 chổ hoài dễ sinh tật cội nhà lắm!

tosudoc

bị lạ chổ chứ j bạn, chim mà bẩy 1 chổ hoài dễ sinh tật cội nhà lắm!
Đúng 1 phần thôi bạn à.
Đi xa nên tỉ lệ với đi gần ít hơn nên ít có cơ hội đánh chim hơn = chim đánh được ít hơn.
Chim đi xa sẽ mệt mỏi hơn đi gần= chim chơi ít hơn : khắc phục, trong lúc mình rèn mồi đi đánh di chuyển bằng xe máy mình kẹp trước xe bị độ rung cao chứ không nên cầm. Sau khi lên mồi thực thụ thì nên cầm cho chim đỡ mệt.
Chim đi không đúng điểm rơi phong độ = chim chơi ít hơn.
Đi trúng mùa chim trời yếu thì con mồi cũng khó mà căng được.
Chim mồi lúc lên mồi thực thụ nó cũng đằm chim lại chứ ko căng như nhưng năm 1, năm 2 lúc đầu nữa bạn à. Chim mồi cứng sẽ biết lúc nào cần chơi và sẽ chơi.
Chim mồi quyết định 35% độ bắt chim. Còn lại phụ thuộc vào kinh nghiệm của người cầm mồi.
P/s Chúc bác thành công

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Đúng 1 phần thôi bạn à.
Đi xa nên tỉ lệ với đi gần ít hơn nên ít có cơ hội đánh chim hơn = chim đánh được ít hơn.
Chim đi xa sẽ mệt mỏi hơn đi gần= chim chơi ít hơn : khắc phục, trong lúc mình rèn mồi đi đánh di chuyển bằng xe máy mình kẹp trước xe bị độ rung cao chứ không nên cầm. Sau khi lên mồi thực thụ thì nên cầm cho chim đỡ mệt.
Chim mồi lúc lên mồi thực thụ nó cũng đằm chim lại chứ ko căng như nhưng năm 1, năm 2 lúc đầu nữa bạn à. Chim mồi cứng sẽ biết lúc nào cần chơi và sẽ chơi.
Chim mồi quyết định 35% độ bắt chim. Còn lại phụ thuộc vào kinh nghiệm của người cầm mồi.
P/s Chúc bác thành công
Cảm ơn bác kinh nghiệm rất hay cho anh em mới muốn đi bẫy

cmdieutri

ủa sao bẫy mùa này, mùa này chỉ bẫy được má trắng. Đa phần bổi già bẫy mùa đông chứ

tosudoc

ủa sao bẫy mùa này, mùa này chỉ bẫy được má trắng. Đa phần bổi già bẫy mùa đông chứ
Hiiiiiiiiiiiiiii mùa sinh sản là mùa đánh chim chào mào má trắng hay má đỏ loại nào cũng được. Mùa đông thường thì chào mào má trắng lên má đỏ hết rồi bác nên chỉ đánh má đỏ chứ làm gì có má trắng mà đánh.

1269

Mùa này ngoài bắc là mùa xuân chim bắt đầu chia cặp không có chim ma trắng đâu bạn.
Chim má trắng mùa trước bây giờ lên 1 mùa hết rồi.
Để đánh tốt nhất thì đợi đầu tháng 3 ăm lịch đánh là đẹp nhất.!

danchoiz129

cảm ơn các bác nhiều em cũng nghĩ như vậy chắc em nó cần phải ren luyên thêm nhung mà các bác cho hỏi ty bây giơ ngoài bắc đã đánh được chim chưa

ledinhnhan01

tùy vào mùa và thể trạng con mồi thôi bác ơi......đã có nhiều bài viết về cách luyện và đi bẫy....bác chịu khó search thêm

Mr Xo

Đúng 1 phần thôi bạn à.
P/s Chúc bác thành công

Kinh nghiệm hay.:)