tác dụng của tập thể lực cho chào mào

thanhvalivn110

cho e hỏi tác dụng của tập thể lực cho chào mào , trong thời gian tập chim có chơi cánh đẹp hay căng lữa gì không ,e mới mua cái lồng lực dài 2m cao 1m

Chaomaomatrang

Lồng lực tăng thể lực cho chim, chim sẽ khỏe hơn hoạt động k biết mệt. So sánh có ông bạn trước khi tập lực chim chơi buổi sáng,chiều về lai rai, sau khi tập lực xong chim chơi tốt cả ngày. Ngu ý của em là vậy vì nhà k có điều kiện tận mắt test chỉ qua ông bạn tường thuật cho e:D^_^. Có gì sai a/e bỏ quá nhé

ManhQuynh

Theo minh nghĩ thì chim cũng như người khi co sức khỏe thì cơ thể sẽ thoải mái sẽ yêu đời hơn và sẽ hay hát hơn, hehe. Va có thể hát được lâu hơn, chim chắc cũng như vây. Đây là suy nghĩ của mình không biết có đúng không mong a e đóng góp ý kiến.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
cho e hỏi tác dụng của tập thể lực cho chào mào , trong thời gian tập chim có chơi cánh đẹp hay căng lữa gì không ,e mới mua cái lồng lực dài 2m cao 1m

Lồng của bạn thế là quá tuyệt rồi đó, chim ở lồng nhỏ thì ít hoạt động và khg được sải cánh thoải mái nên sẽ có nguy cơ thừa cân , biếng đấu và mau bị xuống sức, nước chơi khg bền. Khi bạn cho em nó tập lực trong lồng lớn như vậy 1 cách đều độ thì em 1no sẽ sảng khaói hơn, ít mập hơn , năng động, có sức khỏe và vui vẻ ắt hẳn em nó sẽ chơi đẹp và bền hơn thôi.!!!
Chúc bạn vui!!!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Tập lực cho chim nên có 1 phương pháp nhất định, ví như 1 ngày bao nhiêu tiếng, vào thời điểm nào, cách thức để chim di chuyển trong lồng, lồng lực để ngoài nắng hay trong mát lúc tập... Khi đi thi đấu cường độ điều chỉnh sao cho phù hợp và thời điểm nào con chim cần tập lực. Mỗi người 1 cách khác nhau sao cho hiệu quả nhất.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Lồng tập là để chim căng sức và phát huy hết tính năng động của nó. Ngoài thiên nhiên chim bay nhảy nhiều vì vậy lồng tập làm cho chim dai sức khi đấu và thêm một phần là giải phóng bớt năng lượng nếu chim quá căng lửa. Chỉ là đối với mấy em thuần đứng lồng.

caocuongqn

Nếu có điều kiện sáng bạn lùa chim vào lồng tập lực đến trưa khoảng 12 - 13h bạn tắm táp và cho chim về lồng nuôi, như thế chim có sức bền và mau căng lửa.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Đang chơi căng mà cho vào lồng tâp thể lực em nó sung phải biết , rất ra dáng nhé :cool: .