Tìm địa điểm bẫy chào mào ở khu vực Long Khánh, Xuân Lộc?

xuanquang

Xin chào anh em chơi chào mào ở Đồng Nai!
Em hiện đang ở gần khu vực Long Khánh, Xuân Lộc,,,. Anh em biết chỗ nào còn chim chào mào hoang chỉ giúp mình với. Mình đang có 1 em mồi tốt nhưng không biết khu nào còn chim để em mồi trổ tài hết. Rất mong sự chia sẻ của anh em.
Thank you!

neo

mình nghe AE nói ngoài long khánh còn nhiều bổi trời mà sao lại có người hỏi ta
ngoài xuân lộc năm rồi Neo đi chỗ khu núi gia lào , qua chỗ khu trồng tiêu cũng có chào mào , và chào mào vàng ( có vòng mắt ) bạn tìm tới chỗ đó coi
nếu rảnh chạy qua gần chỗ Z30D chỗ đó có bãi khai thác đá chào mào cũng còn nhiều , khu này cu gáy bao la luôn

xuanquang

Em đi núi Gia Lào 2 tuần liền rồi, treo mồi nhiều chỗ khác nhau mà không thấy em chào mào nào hết, toàn chào mào núi(chào mào vàng) và cu gáy không thôi. Chắc mai lượn ra Z30D thăm dò thử xem sao,.
Cám ơn anh Neo nhiều nha!:eek:

nhuhai1993

e ở xuân lộc đây.năm ngoái ở KCN xuân lộc nhìu lắm mà nay ngta phá hết cây làm đập nước chim đi hết rồi...năm nay e đi lên núi r xuống hồ núi le cũng chẳng thấy con nào,bữa lên núi về 4 con nhưng chẳng thấy hót hét j,đứng nhìn xong rồi bay đi hết,năm ngoái có đi láng me còn chim mà treo mồi lên chim k về...chán lắm

nhuhai1993

mình nghe AE nói ngoài long khánh còn nhiều bổi trời mà sao lại có người hỏi ta ngoài xuân lộc năm rồi Neo đi chỗ khu núi gia lào , qua chỗ khu trồng tiêu cũng có chào mào , và chào mào vàng ( có vòng mắt ) bạn tìm tới chỗ đó coi nếu rảnh chạy qua gần chỗ Z30D chỗ đó có bãi khai thác đá chào mào cũng còn nhiều , khu này cu gáy bao la luôn
a neo đj khu núi gja lào khúc nào vậy? Trên núj này có chjm nhưg không bjết ở khúc nào

neo

a neo đj khu núi gja lào khúc nào vậy? Trên núj này có chjm nhưg không bjết ở khúc nào
Neo đi đường vào núi , rồi đi qua chỗ bãi gửi xe lên núi khoảng 300 mét rẽ bên trái đi vào chỗ đó 1 bên là núi và 1 bên là chỗ trang trại trồng điều , cây ăn trái gì đó , hồ tiêu nữa là bẫy chỗ đó rồi đi dài dài vô trong sâu , mà chim hơi nhỏ con nhưng giọng thì cũng ok

nhuhai1993

Neo đi đường vào núi , rồi đi qua chỗ bãi gửi xe lên núi khoảng 300 mét rẽ bên trái đi vào chỗ đó 1 bên là núi và 1 bên là chỗ trang trại trồng điều , cây ăn trái gì đó , hồ tiêu nữa là bẫy chỗ đó rồi đi dài dài vô trong sâu , mà chim hơi nhỏ con nhưng giọng thì cũng ok
ủa tới bãi giữ xe lên chùa gja lào là hết đường rồi đâu còn đường nữa mà rẽ trái ta.phải bãj gjữ xe máy dướj chân núj chỗ ngta bán hàng đông đông không a neo

neo

ủa tới bãi giữ xe lên chùa gja lào là hết đường rồi đâu còn đường nữa mà rẽ trái ta.phải bãj gjữ xe máy dướj chân núj chỗ ngta bán hàng đông đông không a neo

bãi giữ xe nghĩ chân phía ngoài ngã 3 nha , kg phải bãi mua vé xe du lịch bên trong đâu , chạy qua bãi đó chạy 1 chút nữa rẽ trái vào đánh dài dài trong đó khu trang trại đó

xuanquang

e ở xuân lộc đây.năm ngoái ở KCN xuân lộc nhìu lắm mà nay ngta phá hết cây làm đập nước chim đi hết rồi...năm nay e đi lên núi r xuống hồ núi le cũng chẳng thấy con nào,bữa lên núi về 4 con nhưng chẳng thấy hót hét j,đứng nhìn xong rồi bay đi hết,năm ngoái có đi láng me còn chim mà treo mồi lên chim k về...chán lắm
Mình cũng đi khắp nơi trong huyện mình rồi mà hiếm gặp chim lắm. Bữa mình cũng có lên núi mấy lần rồi mà khong thấy. Còn hồ núi le và KCN thì bó tay rồi. Hôm nào biết địa điểm có chim. Anh em hẹn nhau đi bẫy chung cho vui!..:D

nhuhai1993

Hơi xa tí( nhà mình ở Xuân Tâm lận) nhưng không sao. Đang máu nên cỡ nào cũng đi hết. Thanks bạn nhiều nha!;)
xuân tâm nge nói trog đập sông ui đi vào cũng có chim đó,vớj khu trường bắn quốc gja khu xuân tâm vớj xuân hòa nữa.khj nào có chjm a hú e đi vớj nhé

nhuhai1993

bãi giữ xe nghĩ chân phía ngoài ngã 3 nha , kg phải bãi mua vé xe du lịch bên trong đâu , chạy qua bãi đó chạy 1 chút nữa rẽ trái vào đánh dài dài trong đó khu trang trại đó
a neo nój có phảj là khu du lịch núj chứa chan gja lào k? Nếu đúng như vậy thì đường lên núi bên tráj là chân núj rồj đâu có đườg nào mà rẻ tráj đâu ta?

neo

đúng rồi khu đi chùa đó , thay vì rẽ vào khu lên núi đi du lịch thì ngã 3 đó bạn đi thẳng vào khoảng 500 mét rẽ trái đi vào là chỗ bẫy ( ngoài trạm thu phí du lịch nha )
Neo lục lại số điện thoại người dẫn Neo đi năm rồi , và inbox cho
vậy nha , mình chỉ nhớ mang máng vậy thôi

nhuhai1993

đúng rồi khu đi chùa đó , thay vì rẽ vào khu lên núi đi du lịch thì ngã 3 đó bạn đi thẳng vào khoảng 500 mét rẽ trái đi vào là chỗ bẫy ( ngoài trạm thu phí du lịch nha )Neo lục lại số điện thoại người dẫn Neo đi năm rồi , và inbox cho vậy nha , mình chỉ nhớ mang máng vậy thôi
um sáng nay e đj lòng vòng trên núj cả buổj mà k thấy 1 bóng chào mào.khj nào a neo có về đây bẩy chjm hú e đi vớj nhé

xuanquang

xuân tâm nge nói trog đập sông ui đi vào cũng có chim đó,vớj khu trường bắn quốc gja khu xuân tâm vớj xuân hòa nữa.khj nào có chjm a hú e đi vớj nhé
Đập Gia Ui bây giờ chim hiếm lắm đi cả ngày hên lắm mới gặp được vài em, còn trong Trường bắn thì bây giờ bộ đội phá hết rừng trồng cao su rồi nên hiếm lắm bạn,. Chim dưới này hiếm quá nên định lên Bảo Định bẫy nè,!

nhuhai1993

Đập Gia Ui bây giờ chim hiếm lắm đi cả ngày hên lắm mới gặp được vài em, còn trong Trường bắn thì bây giờ bộ đội phá hết rừng trồng cao su rồi nên hiếm lắm bạn,. Chim dưới này hiếm quá nên định lên Bảo Định bẫy nè,!
um ở đây gjờ kiếm đc con chào mào muốn lòj con mắt,khj nào a đj bảo định? Đj 1 mjh hay đj vớj aj? Có chjm nhớ hú hí ae đj vớj nha ^^!