tìm giúp em chú chim cafe giá sinh viên

Steven Truong

Hi ae,

Tình hình là em mới nhập môn muốn tìm chú chim cafe lai rai tán dốc cùng ae trong cội. Ae nào có chú chim cafe nào chỉ giúp mình nhé. SMS mình là 0908575157

P/s : Giá sinh viên thôi hen vì mình mới chơi nên không cần thi thố gì đâu chỉ hết ly cafe , 1 điếu thuốc=1 tiếng là okie rồi

Thanks

CMQN

Nhìn số dt chắc phía nam rùi,đăng bài khu vực mình sinh hoạt xem chim cho tiện,thích là múc về.

Steven Truong

Thannk các ae nhiều nhé, em cũng đi cội tìm nhưng chưa ưng ý lắm. Con nào ra cội chơi thì toàn giá trên trời, còn còn nào tằm 1trieu thì đứng 1 cục .hixhixhix.

MrKhoaMars

Thấy bác nói uống cà phê hút xíu thuốc khoảng 1h. Bác tìm được con nào chơi liên tục 1h mà giá sinh viên thì không có đâu. Mà nếu có về bác chăm cũng khó lắm. Bác kiếm con 1 triệu nhưng thái độ tốt. Nếu bác siêng đi thì đem theo dợt cho nó lên. Từ biên vào. Riết nó quen với cách chăm của bác nó mới lên chim. Đôi lời chia sẻ.

cmtegiac

Thấy bác nói uống cà phê hút xíu thuốc khoảng 1h. Bác tìm được con nào chơi liên tục 1h mà giá sinh viên thì không có đâu. Mà nếu có về bác chăm cũng khó lắm. Bác kiếm con 1 triệu nhưng thái độ tốt. Nếu bác siêng đi thì đem theo dợt cho nó lên. Từ biên vào. Riết nó quen với cách chăm của bác nó mới lên chim. Đôi lời chia sẻ.
MrKhoaMars nói đúng rùi

Toàn Aloha

Nếu bạn cần chim cafe giá sinh viên, bạn nên tìm bổi ngoài tiệm mà mua, nuôi lên dần dần, ra dợt từ từ mới có cái thú vui bạn àh.

Cho dù bây giờ bạn chưa có kinh nghiệm, cầm chim có giải thì sau 1 mùa lông, chim sẽ ko được ổn định đâu.

Vài lời góp ý nếu ko đúng xin bỏ qua.

longxp

Ngân sách của bạn bao nhiêu thì các anh em có kinh nghiệm mới tư vấn được? Theo mình biết thì hiện giờ con chơi tầm 1h ở cội thì giá không hề "sinh viên" tí nào.

tuancpqnn

em cũng đang tìm một chú chơi giàn giao lưu với anh em. các bác cho em cái clip vs giá chim luôn em ở hà nội tks các bác

caube1002

em cũng đang tìm một chú chơi giàn giao lưu với anh em. các bác cho em cái clip vs giá chim luôn em ở hà nội tks các bác
ở Hn thiếu gì chỗ mua mà phải mua trên mạng hả bạn. bạn ở chỗ nào HN? mình chỉ vài chỗ cho ra mà chọn tận mắt chuẩn hơn nhiều.

Steven Truong

Thanks AE nhiều nhé, Giá sinh viên khoảng 1t5 đỗ lại thôi. chứ sinh viên không có tiền nhiều đâu. Vả lại mới chơi nên không muốn bị "trúng ĐỘC ". KEKEKEEKEKE

MrKhoaMars

Em không muốn trúng độc cũng dễ mà, mua bổi nuôi lên là không trúng đâu. Nếu em không quan trọng vùng miền thì chỉ cần chơi thái độ thì rất dễ. Em có thể ra uống cf rồi nhờ người nào hay nói chuyện cùng. Mấy bữa có về lồng 50 con. Nói thật là họ nói chim quảng nam nhưng chưa chắc đúng. Một con là 250k. Nếu mà quen lúc nó mới về chưa ai lựa mình ra lựa. Đảm bảo ngon. Tiêu chí mắt hố, mỏ mỏng, mào dày, chân cẳng móng đầy đủ, cánh đuôi cườm.... Mấy bữa lựa được 2 con xong ra bán lại 1 con 800k là bình thường. Về 1 tháng là đem đi tập được. Đừng ham mua quá, cứ từ từ tìm.