Tìm nơi bẫy chào mào ở Sài Gòn

huyphamnt

Em rất mê đi bẫy nhưng ở SG thì chẳng biết bẫy ở đâu , chỉ cần có chim ngoài để đấu đá cho vui chứ chẳng hạn dính vào nhiu , em nge nói trong quân khu 7 rất nhiều nhưng mấy chú bộ đội không cho zô ;). Ae nào biết nơi có chào mào xin chỉ dùm em với ,thích đi bẫy vô cùng .

hieu_mobile84

Sài gòn toàn người với nhà ko chim đâu mà bẫy.Thử đi ra vùng xa chút xem như thủ đức,bình chánh,củ chi chẳng hạn

huyphamnt

Mình ơ q12 , lâu lâu thấy có khoảng 5,6 con gì bay ngang nhưng không biết mấy em nó định cư ở đâu

huyphamnt

Mình vẫn hay qua hóc môn dạo thử chỉ toàn thấy chim trong lồng không ah

andyphat

Tây Ninh tuyệt chủng rồi nha các bác, lâu lâu mới co 1,2 chim người ta xẩy thui
Thân !

vubaucat

ở đông thạnh cây um tùm chắc cũng có dớt dác để bẩy anh nhĩ.hay qua củ chi củng được.ghé qua rừng tràm ở vĩnh lộc củng nhiều chim cu,chắc có vài con chơi.

hôm trước mình có nghe nói Q9 khu vực long thạnh mỹ còn nhiều chim ak bác!
k thì chịu khó theo mình về Vũng tàu bẫy cho vui kaka........

huyphamnt

Ở ngay cạnh sân bay tân sơn nhất vẫn còn 1 bầy khoảng hơn 10 con nhưng chỉ rất nhát với lại không có chỗ nào treo lụp hết .

huyphamnt

Vũng tàu còn chim hs bạn , vậy chổ nào còn có chim hả bạn , cho mình biết hnào mình đi thử .

Vũng tàu còn chim hs bạn , vậy chổ nào còn có chim hả bạn , cho mình biết hnào mình đi thử .
quề mình lâu mình về cũng sẽ đi bẫy! chỗ mình zô vườn rẫy làm sao bác đi dc đê hôm nào minh nghĩ làm mà đi bẫy thì bao cho bác biết bác đi dc thì đi chung cho vui!

huyphamnt

Ừ nge thì cũng ham thiệt mà xa quá , bẫy 1,2 tiếng cho vui mà đi xa quá em cũng ngại , xa vậy chắc phải đùm áo quần đi du lịch luôn thì được : D

phamkhang

Long Thạnh Mỹ thì k có nha b.chính xác là Long Phước.mà phải biết chổ mới bẩy dc.khu vực Q2 ngay đường Mai Chí Thọ.đoạn cầu cá trê 2.

neo

Sân gôn đang thi công ở q9 còn nhjều nha pạn
nhắc tời chỗ này mới nhớ hồi tháng 9 mình bẫy được con chim má trắng mào lân về nôi chơi giọng dài luôn mà về nuôi quên đổ nước nên chết rồi , khu vực này bây giờ chim mái không àh , trên đó dân bẫy chuyên nghiệp đi bẫy mỗi ngày , mình có gặp bạn tên THÁI nhà ngay bệnh viện quận 9 , mỗi lần đi là 2 con mồi bẫy , kiểu này chim trời không nhát mới lạ

neo

Long Thạnh Mỹ thì k có nha b.chính xác là Long Phước.mà phải biết chổ mới bẩy dc.khu vực Q2 ngay đường Mai Chí Thọ.đoạn cầu cá trê 2.
chính xác là long phước đang còn nhưng hơi nhát , và cầu cá trê 2 thì chim bể nhiều lắm và không dám đá mồi mình , bữa nào chắc phải qua quận 2,9 thủ đức tìm chỗ bẫy mới , ghét nhất là đi tìm chỗ bẫy mới , vứa mất thời gian vừa tốn xăng , vừa mệt chim mồi test chim trời