Tình hình tâm trạng rất là tâm trạng......

chaomao cui

Mong nhận được nhiều lời động viên của ae, để có thể tiếp tục theo đuổi chim....heheheh
Không biết có phải là do tháng 7 không nữa. Trong vòng 1,5 tháng mà e đã bị ra đi 5 e chào mào:
1. Em thứ 1(Đà nẵng 3 mùa) : Cho e nó ăn, tắm xong phơi nắng ngoài sân. Quay vào nhà uống nước (5p) quay ra e nó đã ra đi, chỉ còn lại đám cám rơi dưới đất......:(:mad:
2. Em thứ 2 & 3 (Huế 2.5 mùa & 1,5 mùa) : Cũng tắm, phơi nắng. Đang phơi nắng có việc gọi đi gấp (quên mang chim vào). Ở nhà mưa vợ mang chim vào xưởng (k hông treo lên mà để dưới đất). Tối về say không để ý tới 2 em nó. Sáng ra mở cửa, tí nữa là xỉu. 2 em chỉ còn lại cặp cánh và đám lông( thủ phạm là chú mèo nhà hàng xóm):(:mad:
Chỉ còn 1 e má trắng mới lên mùa đầu, thấy nãn quá cho thằng em luôn....
Tuần sau ngồi nhìn những cái lồng không, buồn ơi là buồn
Thế là ra tiệm chim quen thuộc dặn tuyển cho 2 e bổi bình định( thời gian này bác hồ hơi yếu)
Về lại lao vào bắt đầu lại từ đầu. 2 em nó thấy thương hay sao mà cũng chịu chơi 1 tí........
Vậy mà 2 tuần sau, không hiểu tại sao 2 e nó ra đi trong 2 ngày liên tiếp. Chưa kịp tìm hiểu nguyên nhân. Buổi chiều thấy e nó xù lông , tưởng là nó chuẩn bị đi ngủ. Sáng ra e nó đã ra đi mãi mãi(Biết bị gì tui chết liền).
Muốn đi theo mấy e nó lắm rồi đó. nãn thôi rồi luôn.......
Hiện tại, có a bạn thấy tội nghiệp hay sao á, cho e má trắng (cũng đẹp) nhìn cho đỡ buồn...........
Không còn động lực nào mà đi tuyển mấy e nó nữa(với lại tình hình kinh tế chung của thế giới cũng ảnh hưởng heheh).:(:(:(

chaomaopr

Mong nhận được nhiều lời động viên của ae, để có thể tiếp tục theo đuổi chim....heheheh
Không biết có phải là do tháng 7 không nữa. Trong vòng 1,5 tháng mà e đã bị ra đi 5 e chào mào:
1. Em thứ 1(Đà nẵng 3 mùa) : Cho e nó ăn, tắm xong phơi nắng ngoài sân. Quay vào nhà uống nước (5p) quay ra e nó đã ra đi, chỉ còn lại đám cám rơi dưới đất......:(:mad:
2. Em thứ 2 & 3 (Huế 2.5 mùa & 1,5 mùa) : Cũng tắm, phơi nắng. Đang phơi nắng có việc gọi đi gấp (quên mang chim vào). Ở nhà mưa vợ mang chim vào xưởng (k hông treo lên mà để dưới đất). Tối về say không để ý tới 2 em nó. Sáng ra mở cửa, tí nữa là xỉu. 2 em chỉ còn lại cặp cánh và đám lông( thủ phạm là chú mèo nhà hàng xóm):(:mad:
Chỉ còn 1 e má trắng mới lên mùa đầu, thấy nãn quá cho thằng em luôn....
Tuần sau ngồi nhìn những cái lồng không, buồn ơi là buồn
Thế là ra tiệm chim quen thuộc dặn tuyển cho 2 e bổi bình định( thời gian này bác hồ hơi yếu)
Về lại lao vào bắt đầu lại từ đầu. 2 em nó thấy thương hay sao mà cũng chịu chơi 1 tí........
Vậy mà 2 tuần sau, không hiểu tại sao 2 e nó ra đi trong 2 ngày liên tiếp. Chưa kịp tìm hiểu nguyên nhân. Buổi chiều thấy e nó xù lông , tưởng là nó chuẩn bị đi ngủ. Sáng ra e nó đã ra đi mãi mãi(Biết bị gì tui chết liền).
Muốn đi theo mấy e nó lắm rồi đó. nãn thôi rồi luôn.......
Hiện tại, có a bạn thấy tội nghiệp hay sao á, cho e má trắng (cũng đẹp) nhìn cho đỡ buồn...........
Không còn động lực nào mà đi tuyển mấy e nó nữa(với lại tình hình kinh tế chung của thế giới cũng ảnh hưởng heheh).:(:(:(

Chia buồn cùng bạn. Mình cung bị gần như bạn, 2 con chết ko rõ lí do,tuần sau tắm quên đóng của bỏ khay nước thế là vù...., giò cung nản nhưng vẫn nuôi bổi tiếp vì hết lúa ui. Hi hi.cố gắng nhé bạn

luongbinh

Chia buồn! Có thể không tiếp tục nữa nhưng xin đừng tắt niềm đam mê! Chào thân ái quyết thắng

rfc647

Member
cố gắng nghe bạn, vì sự nghiệp chim cò, làm việc mệt nhìn con chim yêu thấy khỏe liền.

vinhdq

Chia buồn cùng chủ thớt nhé, cố lên rồi có ngày bạn được đền đáp xứng đáng.
Thân!

phamnam186

Cứ tiếp tục. Cẩn thận hơn chút thì ok rồi. Mình cũng bị phóng sinh liên tục

minhche17

xui đến tận cùng dữ vậy bạn????
thôi thì đổ lỗi cho tháng 7 đi
sang tháng 8 ta gầy lại!!!!!!!!!!!

vietthangek

Chào bạn !
Mình cũng đã có lúc muốn bỏ hết chim cò luôn. Nhưng ra cội chơi rồi dần dần bổ sung lại lực lượng. Rồi một ngày nào đó sẽ có chú chim ưng ý thôi mà. Mình chơi ít thôi, chọn chú nào vừa ý và nên cẩn thận chút xíu nữa. Cố lên bạn, ngoài kia còn rất nhiều chú chim hay !

chaomao cui

Chân thành cảm ơn tất cả. Vì niềm đam mê, phải làm lại từ đầu thôi. Cố lên tôi ơi.

thanhvudth

Sao không thấy bác nào lên tiếng tặng bác ấy một con nhỉ ???????? Em mới tập chơi toàn chim cùi bắp không giám lên tiếng

dek113

mong a kiểm tra lại,xem nguyên nhân xuất phát từ đâu,rồi rút kinh nghiệm tư từ thôi,tiếp tục chơi a ak,đó là đam mê mà,để lồng trống không,không có chim chơi uống cafe vs ae buồn lắm

johnmn

Chia buồn! cứ xem như số tháng này nó đen. Tuy nhiên, lục lại lịch thì cũng phải tự trách mình thiếu cẩn thận. Nhà có mèo...chuột..thì lại phải càng nhắc mình cẩn trọng...để không phải hối tiếc. thua keo này..ta bày keo khác.

caube1002

Mình cũng đã từng như bạn, chết hơn 10 chú chim trong 2năm đam mê, nguyên nhân chủ yếu là do chuột, 2con do hết nước.tuy vậy mình vẫn đam mê chào mào. Mong bạn hãy nuôi mãi tình yêu cho chào mào.