Tường thuật: Hội Thi Chào Mào Hót Tranh Cúp HBH lần Thứ I (16/12/2012)

impala

Chim Thầy
Thân chào toàn thể anh/em gần xa!

Sáng nay, với tinh thần phấn khởi và giao lưu với anh em trong địa bàn Thành Phố Biên Hòa cũng như các khu vực lân cận như Sài Gòn, Trảng Bom, Bình Dương v.v... Hội Thi Chào Mào Hót Tranh Cúp HBH lần Thứ I (16/12/2012) đã diễn ra trong không khí sôi nổi.

Giải thưởng:

Anh Tomkid nhà ta:

Khai mạc hội thi:

Bắt đầu hội thi:

Clip từ vòng 1 đến vòng 10:

Những chú chim rớt vòng 2,

Sau vòng 3 thi đa số các chú chim ở giữa bị rớt hết nên chim dời về 2 phía và có 2 bảng

Chú chim 023 của anh Thanhmoc chơi nổi trội từ vòng 1 đến vòng chọn

Tiếp tục:

Vào vòng 9 thì 2 bảng nhập thành 1:

Vòng 10:

Vòng chọn ra 15 con:

15 chiến binh quyết đấu:

Chung kết:

Và đây là kết quả hội thi:

Giải nhất: 54 (chim Biên Hòa)
Giải nhì: 140 (chim của a Vũ - chim cảnh Vũ Loan - Chúc mừng anh)
Giải ba: 183 (chim Trảng Bom)
Đồng giải tư: 156 (chim Trảng Bom), 122 (chim của a Duy Duy-MC - Chúc mừng anh)

Anh em Cầu Xéo xuống giao lưu:

Anh Hoàng tự sướng, người có mặt trong hầu hết các cuộc thi (ps: ảnh nói em đăng bài mà ko có hình của ảnh thì chết nên phải làm cho ảnh 1 tấm mà lòng miễn cưỡng kaka)

Loạt ảnh hội thi:

Sửa lần cuối:

impala

Chim Thầy

Phát giải: khuyến khích (anh Hiếu hatelove bổ sung dùm, nhờ ảnh chụp mà rồi ko có tấm nào luôn @@)

Đồng giải 4: (anh Duy Duy-MC bổ sung dùm, lo chụp cho anh mà máy em ko có tấm nào @@)

Giải 3:

Giải nhì:

Giải nhất:

Anh em Cầu Xéo và HBH giao lưu:

Anh em Hội Biên Hòa:

Hình ảnh và clip hơi kém chất lượng do em ko mang máy chụp nên lấy dt tác nghiệp luôn, mong anh em thông cảm... anh em nào có clip hoặc hình chất lượng và đầy đủ hơn xin bổ sung thêm.

Nhận xét chung: Cuộc thi lần đâu nên còn 1 vài điểm chưa hợp lý như giàn kèo thấp và xát nhau, khoảng cách giữa các nghệ nhân và giàn kèo quá gần, hơi lộn xộn giữa các vòng thi, 1-2 chú chim bị hạ lồng chưa tâm phục

Tuy nhiên, Nhiệt huyết của BTC và anh em trong HBH rất cao, điều này đã đem lại 1 thành công cho anh em HBH - Xin chúc mừng BTC và anh em HBH

PS: Những chuyện không tưởng trong cuộc thi:

Có thể nói chuyện hy hữu nhất trong cuộc thi ngày hôm nay là chú chim giải nhất, được mua với giá 1tr7 @@

Chú chim giải nhất này được mua ngay trên giàn ở vòng 5 hoặc 6 với giá 6tr. Và khi giành giải nhất thì chủ mới bán cái lồng giải nhất 2tr3 ngay tại chỗ và 2tr tiền thưởng nên con giải nhất còn 1tr7. Giá cực kỳ rẻ cho 1 chú chim giải nhất... Kỷ lục mới @@

Thân ái, Impala!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chúc mừng Bác Vũ và bác Duy, chúc mừng AE cầu xéo đã có ngày vui bên những chú chim của mình và những người bạn. Chúc mừng cuộc thi thành công tốt đẹp!

Chào thân ái!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Anh em đông vui quá. Chúc mừng hội chào mào HBH đã tổ chức thành công tốt đẹp. Thân Đình Thọ

Cm_bienhoa

cuộc thi tuy giá trị giải thưởng ko cao cho lắm nhưng đó cũng là tâm huyết của những a/e trong hội, 1 tuần vừa qua là gian nan nhất từ khâu chuẩn bị cho cuộc thi thành hoàn thiện tốt nhất.......... Trong cuộc thi chắc chắn là ko thể thiếu sai sót nhưng a/e trong hội đã cố gắng và nổ lực hết mình, mong rằng những lần thi sau sẽ càng ngày càng hoàn thiện nhìu hơn nữa......

Cám ơn các nghệ nhân đã đến tham gia cuộc thi và làm cho nó thành công tốt đẹp hơn...............

Leodevincy

Chào mào Việt
Đại diện BQT chaomao.org chúc mừng hội thi đã thành công dù là trên phương diện gì, rút kinh nghiệm lần sau tổ chức tốt hơn. Xin chúc mừng,

Leodevincy

hatelove

Đại diện BQT chaomao.org chúc mừng hội thi đã thành công dù là trên phương diện gì, rút kinh nghiệm lần sau tổ chức tốt hơn. Xin chúc mừng,Leodevincy
cám ơn a Leo đã chia chia sẽ. Chắc chắn lần sau sẽ tổ chức tốt hơn. Vì là lần đầu nên còn nhìu thíu sót. Cám ơn Sĩ đã cập nhật thông tin về hội thi của HBH nha. Chủ nhật ra cội bao 1 lon bò húc. Hiiii

lamgiadat

hình như chim hay tập trung về mấy anh ở cầu xéo hết rồi thì phải.:confused:.chúc mùng anh Vũ,đáng lý chim anh phải giải nhất mới đúng.

tomkid

Chân thành cảm ơn chủ tóp đã kịp thời truyền tải thông tin và hình ảnh về Hội Thi đến với anh em gần xa, tiếc 1 điều là các anh bên BQT Chaomao.org k có ai tới chung vui cùng cùng HBH do bận công việc, hy vọng lần sau sẽ có sự hiện diện của các anh để chúng tôi thêm phần tự hào.
Qua đây thay mặt BTC, tom chân thành cảm ơn sự nhiệt thành của các thành viên Chi Hội Cầu Xéo đã nhiệt tình tới tham gia, góp thêm màu sắc thành công cho HBH. Thân !.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Xem qua nội dung tường thuật này cũng đã thấy được mức độ thành công của cuộc thi.
Chúc mừng ban tổ chức .
Trân trọng!

nguyenhaiabc

Not Alone
Chúc mừng hội thi thành công tốt đẹp
chúc mừng anh Vũ và đặt biệt là anh Duy... hình như đây là lần đầu e thấy anh nhận giải.. chúc a và chú chim sẻ đc nhiều giải cao trong thời gian tới...
thân ái

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Chúc mừng cuộc thi đã diễn ra thành công tốt đẹp, sr hôm đó mình có việc bận nên k thể lên tham gia cùng anh em Biên Hòa được.

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Xin chúc mừng 2 Anh và chúc 2 chú chim yêu luôn đạt thành tích cao trong thi đấu.
thân

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chúc mừng bác Vũ và bác Duy nhé ae Cầu Xéo nhiều chim hay thật

Thân chào toàn thể anh/em gần xa!

................................
Giải thưởng:

...........................................................................

Anh Hoàng tự sướng, người có mặt trong hầu hết các cuộc thi (ps: ảnh nói em đăng bài mà ko có hình của ảnh thì chết nên phải làm cho ảnh 1 tấm mà lòng miễn cưỡng kaka)

.................................................
Thân chào các bác !!!
em thì kết bộ cầu trong lồng giải nhất với tướng mạo bác chim già mùa này .hjhjhj
chân thành cảm ơn cả nhà !
thân ái! bổi gia lai

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
Nhiệt huyết và sự cố gắn của anh em BTC trong HBH cho phong trào chào mào là đáng ghi nhận , điều này đã đem lại nhiều thành công cho anh em HBH trong tương lai gần - Xin chúc mừng BTC và anh em HBH.
Thân