tư vấn bẫy chào mào

vannhatqt

chào tất cả mọi người, e mới chơi chào mào nên còn nhiều thứ cần học hỏi và mong mọi người tận tình chỉ bảo. gần nhà e có một khu vực đầm lầy nhiều cây bụi và e thấy ở đây chim cò về đậu ngủ rất nhiều như cò, cói, cu gáy, cuốc... trong đó có cả chào mào. chào mào về đây đậu thành đàn. vậy mọi người cho e hỏi vào giai đoạn này (chim làm tổ) thì mình có nên cho mồi vào khu vực này để bẫy không, e có một chú mồi mau mỏ khá lì lợm thái đổ xem như ổn chỉ có chưa đi bẫy lần nào. mong mọi người cho ý kiến. e cảm ơn

tenchiday

K cần phải chỉ bảo gì nhiều đâu bạn. Kinh nghiệm thì phải trải qua thực tế mới có dc . Bạn cứ đem treo khu vực nào hay có riêng 1 cặp cm hay ở và treo thôi. Ns chung cũng tuỳ duyên mỗi ng nữa. Lúc trc mình treo mồi gần nhà cho vui mà cũng dính được 2 em, có điều hồi đó chưa biết nuôi nên chết hết. Ns vậy để chia sẻ chứ k có ý chỉ bảo gì hết, có gì k đúng ae bỏ qua cho .

gaututi

vào bẫy đấu bác ạ, thường mái ít đấu chim mồi chiến,kiếm chim mồi tốt, và 1 cái lồng bẫy ngon lành, là đã đủ dụng cụ chiến đấu, sau đó tìm kiếm chỗ nào chào mào hay qua lại,
treo chim và chờ đợi, nếu gặp mái thì thả ko ảnh hưởng về dân số sau này
nhớ chụp ít ảnh khi chiến lợi phẩm về mình nhé
em nói sai bỏ qua cho

tranhuumanh

Để bẫy được chim cũng cần nhiều yếu tố lắm, nhất mồi- nhì lụp - tam địa thế - tứ bổi sung. Đầu tiên mồi phải hay, thứ 2 lụp phải tốt, thứ 3 là phải khu vực đánh, thế treo lồng, cầu tử ra sao, cuối cùng là bổi trời phải căng. Muốn bẫy được chim thì phải hiểu được tập tính của chào mào. mồi phải treo đúng cội thì bổi mới đánh. Mùa này là dễ bẫy nhất bổi trời đang sung.....