Tư vấn bẫy chào mào

dungzopt

Anh em nào có kinh nghiệm bẫy chào mào mùa này không chia sẻ cho mình với . Dạo này đi bẫy chả có em nào đá lồng cả chỉ hót đấu rồi bay luôn chắc đang làm tổ rồi. Có cách nào thu phục những em đó không

neo

mùa này thì chim giữ lửa để làm tổ và nuôi con nên bẫy hơi trận , nhưng bẫy được con nào là hay con đó , bữa tới giờ đang thewo mấy cặp mà kg đá , cứ về chơi chút rồi đi , rồi về làm mình hồi hộp muốn đừng tim mấy lần

sáng nay mình cũng làm được 1 em , nói chung là ổn sẽ post lên ngay và luôn

chaomao_matrang

Tiện đây cũng hỏi bác NEo luôn là : ở vườn nhà e có 1 đôi làm tổ, chim con đã ra ngoài theo bố mẹ,nhưng vẫn ở quanh vườn, bố mẹ nó vẫn mớm mồi cho, e muốn bẫy bố nó thì đợi thời điểm nào thì thích hợp ạ

Thanhchi89

Tiện đây cũng hỏi bác NEo luôn là : ở vườn nhà e có 1 đôi làm tổ, chim con đã ra ngoài theo bố mẹ,nhưng vẫn ở quanh vườn, bố mẹ nó vẫn mớm mồi cho, e muốn bẫy bố nó thì đợi thời điểm nào thì thích hợp ạ
qua mất cái thời để bác bẫy rồi. nếu muốn thì phải bắt chim non cho vào lồng bẫy , khi chim non đói bme mới vào mớm mồi thì ok.

neo

qua mất cái thời để bác bẫy rồi. nếu muốn thì phải bắt chim non cho vào lồng bẫy , khi chim non đói bme mới vào mớm mồi thì ok.
chính xác , chờ khoảng 10-12 ngày nữa khi nào bố mẹ đuổi cắn con thì sau đó mình bẫy là vừa khi đó bố mẹ ăn nghĩ lấy sức để làm tổ lại khi đó bồ khá sung hy vọng được

chaomao_matrang

Em ko thích nuôi chim non lên ko bắt ,bắt bẫy được bố nó thì con nó ko biết cho ai, chết thì tội ,đành phải chờ vậy