Tư vấn cách dợt chim ở rừng

Dan_Toc_Nung

E mới tập nuôi chim, hum nọ mới bắt được 1 e hót hét liên tục và nhiều giọng. Chim cũng khá đứng lồng, nhưng khi ng vào sát thì vẫn nhảy. E hay treo chim ở đông ng qua lại :D
E thì ở gần rừng, chào mào trời thì khá nhiều. E k có điều kiện đi dợt ở các nơi khác!
Vậy e muốn cho chim đi rừng lun, Em hỏi các bác là như thế có được k?
Nên cho vào lòng nuôi hay lồng bẫy luôn ?
Các bác tư vấn giúp em với nhé

caube1002

E mới tập nuôi chim, hum nọ mới bắt được 1 e hót hét liên tục và nhiều giọng. Chim cũng khá đứng lồng, nhưng khi ng vào sát thì vẫn nhảy. E hay treo chim ở đông ng qua lại :D
E thì ở gần rừng, chào mào trời thì khá nhiều. E k có điều kiện đi dợt ở các nơi khác!
Vậy e muốn cho chim đi rừng lun, Em hỏi các bác là như thế có được k?
Nên cho vào lòng nuôi hay lồng bẫy luôn ?
Các bác tư vấn giúp em với nhé
bác nói nhà bác gần rừng, chứng tỏ quanh nhà bác nhiều cây cối và chim cò cũng nhiều, do vậy không cần phải dợt đi rừng đâu bạn à, bạn treo chim ở nhà mà chim nghe được giọng chim trời hót là ok rồi.

PhU_NhOc

theo e bik thi cho vao` long` bay~ roi mang ra rung treo cho no' hot' vs may con con ngoai` rung thui........

VipClub

Vua Chào Mào
Chào bạn.
Bạn muốn con chim của bạn dợt trên đấu trường thì ko nên dợt rừng.
Chim rừng ở ngoài bay nhìu, ảnh hưởng rất lớn đến con chim của bạn . dợt chim rừng rất nguy hiểm , chim của bạn được kick bởi những chú chim rừng bay qua bay lại. chim của bạn sẻ quen nết chơi khi có chim bay ở ngoài . Khi đấu dàn sào ko có chim thả nó sẻ mất đi khả năng đấu dàn .
Còn vấn đề dợt rừng nếu bạn muốn cho con chim bạn thành chim mồi thì tuyệt. cứ sách dần dần và cho vào 1 chiếc lồng nhỏ hoặc chiếc lồng bẩy nào đó dợt cho quen .
Chúc bạn thành công với chú chim yêu dấu !
Thân ... VipClub

Dan_Toc_Nung

ok. Em cảm ơn các bác. Thế e cứ cho nó thành mồi cũng đc nhỉ, lâu lâu cho nó ra thành phố uống cafe =))

Mr Cool

Chào bạn.
Bạn muốn con chim của bạn dợt trên đấu trường thì ko nên dợt rừng.
Chim rừng ở ngoài bay nhìu, ảnh hưởng rất lớn đến con chim của bạn . dợt chim rừng rất nguy hiểm , chim của bạn được kick bởi những chú chim rừng bay qua bay lại. chim của bạn sẻ quen nết chơi khi có chim bay ở ngoài . Khi đấu dàn sào ko có chim thả nó sẻ mất đi khả năng đấu dàn .
Còn vấn đề dợt rừng nếu bạn muốn cho con chim bạn thành chim mồi thì tuyệt. cứ sách dần dần và cho vào 1 chiếc lồng nhỏ hoặc chiếc lồng bẩy nào đó dợt cho quen .
Chúc bạn thành công với chú chim yêu dấu !
Thân ... VipClub
Bác VipClub nói rất đúng, nhưng em có bổ sung thêm, dợt rừng cũng khá tốt nhưng cũng tiềm ẩn nhiều nguy hiểm, nếu gặp phải má trắng hay mấy em mới 1-2 tuổi rừng còn được chứ gặp phải mấy chú già rừng thì rất dễ bễ chim đó bác chủ thớt, có điều kiện nên dợt cội, 1 tuần hay 1 tháng 1 lần cũng được.
Thân
Mr Cool

Dan_Toc_Nung

Bác VipClub nói rất đúng, nhưng em có bổ sung thêm, dợt rừng cũng khá tốt nhưng cũng tiềm ẩn nhiều nguy hiểm, nếu gặp phải má trắng hay mấy em mới 1-2 tuổi rừng còn được chứ gặp phải mấy chú già rừng thì rất dễ bễ chim đó bác chủ thớt, có điều kiện nên dợt cội, 1 tuần hay 1 tháng 1 lần cũng được.
Thân
Mr Cool
Em đọc qua nhiều cũng đang có suy nghĩ như bác! nhỡ nó gặp phải cao thủ thì k biết làm thế nào ?

Quangminhptc

Bác treo ở rừng thì treo thấp thôi, chủ yếu là cho em nó đấu giọng, chim già rừng nó không dại mà xuống thấp đấu đâu, vài lời chia sẻ, có gì không phải mong các cao thủ bỏ qua

Dan_Toc_Nung

Bác treo ở rừng thì treo thấp thôi, chủ yếu là cho em nó đấu giọng, chim già rừng nó không dại mà xuống thấp đấu đâu, vài lời chia sẻ, có gì không phải mong các cao thủ bỏ qua
Vâng thanks bác! ý kiến bác hay đấy, để e kiếm cái lồng bẫy đã, dạo này rét quá chưa đi ngay đc :D