Tại sao chim thích tắm chiều hơn sáng ?????????

r0cky90

mấy Bác cho em hỏi ... em nuôi 1 bầy ở nhà mà đem từng con ra cho tắm ( lồng tắm kết hợp lực ) thì mấy em chĩ tập lực rồi đứng nhìn không tắm .. mình lấy bình xịt xịt vào thì em cũng không tắm nhưng cho vào lồng nuôi thi lại tắm cóng... ( tắm tầm từ 10h đến 2h chiều)
Nhưng hôm nay đi làm về 4h chiều lấy mấy em ra cho tắm từng em một thì bất ngờ là em nào cung tắm dến 5h30 chiều thì xong cả bầy trong khi tắm buổi trưa thì 3 4 tiếng cũng chưa xong ...
Tại tụi nó thích tắm chiều hay tại con chim nó thế ??? hay do thói quen ??? c

duongnhiet

Member
Chắc tại tính con chim. Có lúc nó ưng tắm lâu, lúc tắm nhanh, lúc không chịu tắm.

anhvu15394

em nghĩ bác nên thay cống nước bằng ống thủy tinh để chim khỏi quen tắm cống. bác cho chim tắm nắng từ sáng tới 10h hoặc 10h30 thì đem chim vô 1 2h cho chim tắm nước là nó quen thui. Vài suy nghĩ của e có gì ko đúng xin bác góp ý

garung

Bạn để ý chim ngoài tự nhiên ko bao giờ tắm trước 4h chiều.đó là tập tính của chim.chúng ta nuôi,ép nó tắm nên mới vậy

duongnhiet

Member
Trừ chòe lửa tắm suối hay mấy con chim nước thì thấy mấy con chim ở ngoài tự nhiên tắm: sau cơn mưa, sáng sớm tắm sương còn đọng trên lá.
Còn chim trong lồng thì tắm khi: có nước và nóng trong người...

r0cky90

Bạn để ý chim ngoài tự nhiên ko bao giờ tắm trước 4h chiều.đó là tập tính của chim.chúng ta nuôi,ép nó tắm nên mới vậy

tại chim ở nhà đang thay lông tập thể mà không tắm nhìn bực bội lắm ...

chao mao beo

em nghĩ bác nên thay cống nước bằng ống thủy tinh để chim khỏi quen tắm cống. bác cho chim tắm nắng từ sáng tới 10h hoặc 10h30 thì đem chim vô 1 2h cho chim tắm nước là nó quen thui. Vài suy nghĩ của e có gì ko đúng xin bác góp ý
Bạn này nói đúng nè,mình chỉ bổ sung thêm tí thôi,nếu muốn chú chim tắm sáng hay trưa ,chiều thì mình phải tập cho em nó quen từ từ.quan trọng là mình muốn tập cho nó có thói quen như thế nào thôi.(THÂN)

ThanhTung

Bác không nên kết hợp như thế khi tập lực xong thì đã mệt nên chả con nào muốn tắm.Bác nên xen kẻ chuyện tập lực và tắm.Ngày này tắm thì ngày mai tập lực.Lời khuyên có gì ko đúng ae bỏ quá :D

giabaooi

Tào lao bí đao
Đung vậy chim minh thấy
nó tắm buổi trưa,đôi lúc đi bẩy thấy cả đàn tắm.Nếu muốn chim tắm thì nên giam nó 2,3 ngày cho nó ngứa ngáy va tăm lúc nắng gắt,kèm thêm e nào hay tắm nữa là ok(cho e chòe than). Mình thường dùng đáy can 5lit làm máng tắm và đổ 2/3nuoc