Tập lực

Kelangthang

Sáng nay quyết định cho e nó vào lồng lực , các bác xem giúp vị trí đặt lồng lực như thế đc không ? E tính cho tập từ 8h sáng đến 1h trưa . Và mới tập thì e cho tập trong thời gian như thế cả tuần hay là 1 ngày tập 1 ngày nghĩ ?

Thanks các bác nhiều ...!

chaomaopr

Cho nó tập nguyên tuần luôn bạn. Bỏ thêm cái khay đổ nước vào cho nó tắm. Tuần đầu tập từ 8h tới trưa tuần thứ 2 trở đi tập nguyên ngày luôn. Cho nó nghĩ tập 5 ngày trước khi đi dợt.
Bác đi thi hay sao tập lực ghê vậy. Nếu nuôi cà phê cà pháo thì ngày tập 4h thôi và nghỉ 3 ngày trước khi đi dợt

truongpham1205

chỗ treo lồng như này quá đẹp rồi. có nắng le lói, có mái che mưa.
cường độ tập mỗi người mỗi kiểu, người thì tập nhẹ rồi tăng dần, người thì cho tập nặng luôn cho quen. tùy bác thấy con chim hợp với cách nào thôi.

Kelangthang

Cho nó tập nguyên tuần luôn bạn. Bỏ thêm cái khay đổ nước vào cho nó tắm. Tuần đầu tập từ 8h tới trưa tuần thứ 2 trở đi tập nguyên ngày luôn. Cho nó nghĩ tập 5 ngày trước khi đi dợt.
Bác đi thi hay sao tập lực ghê vậy. Nếu nuôi cà phê cà pháo thì ngày tập 4h thôi và nghỉ 3 ngày trước khi đi dợt

Thanks a, e nuôi Cafe cuối tuần thôi.

Tri Minh

mình đi làm ngày 8 tiếng sáng san vào lồng lực, chiều về san vô lồng lại. thả riết vậy thế kệ bà nó tự phơi nắng, tự tắm, tự ăn...nhưng không phải bỏ phế nó sáng bỏ mồi tươi, gắn trái cây, cóng cám, cóng nước đầy đủ thả cả tuần chủ nhật xách đi dàn chơi khét lắm các bác ạ