tập luc cho CM hầng ngày dc không?

CM thuduc

mình muốn cho con chim mình khỏe nên mình cho tập hàng ngày,ngày tập khoảng 2 tiếng ,lống lực dài khoảng 1m8,có bác nào đã cho tập hàng ngày như zậy không cho mình xin ý kiến nha,thanhk mọi người

A Sìn

mình muốn cho con chim mình khỏe nên mình cho tập hàng ngày,ngày tập khoảng 2 tiếng ,lống lực dài khoảng 1m8,có bác nào đã cho tập hàng ngày như zậy không cho mình xin ý kiến nha,thanhk mọi người

1 ngày 2 tiếng thì tập hằng ngày vẫn ổn bác ơi ^^ nhưng tập trong mát hay ngoài nắng vậy.

A Sìn

mình làm lòng lực ở trong mát .vậy có ổn không bạn

Ko biết sao mình thấy tập lực trong mát con chim nó bay nhiều hơn ngoài nắng, chắc là nắng quá con chim bị hốc.

Bác thử chia ra ngày tập lực trong mát (2-4tiếng) ngày thì phơi nắng trong lồng nuôi xem thể trạng nó tốt hơn ko? Còn ngày nào cũng tập ở lồng lực nắng thì tầm 2h là đủ, 8-10h sáng.

phandai1994

Có điều kiện cho chim tập hằng ngày thí tốt chứ sao bạn! Bạn cứ nghĩ đơn giản là ngoài trời chim vẫn bay liên tục thôi!

cm bôi Angel

e thấy các cuộc thi gần đây có xu hướng tổ chức càn về trưa và hay tổ chức ngoài năng nên mình cần có độ bềnh lực cao nên e nghỉ nên tập luc ngoài năng sẻ tốt hơn

tinbmt1975

Tập hàng ngày rất tốt, cho chim tập một thời gian bạn thấy chú chim nhanh nhẹn hơn. Chim mình sáng phơi nắng tới trưa, cho tắm xong thả vô lồng lực tới chiều đi làm về cho ra.

A Sìn

e thấy các cuộc thi gần đây có xu hướng tổ chức càn về trưa và hay tổ chức ngoài năng nên mình cần có độ bềnh lực cao nên e nghỉ nên tập luc ngoài năng sẻ tốt hơn

Cuộc thi do HHCMMN tổ chức trong mát nhé bạn, có mái che ^^

CM thuduc

Tập hàng ngày rất tốt, cho chim tập một thời gian bạn thấy chú chim nhanh nhẹn hơn. Chim mình sáng phơi nắng tới trưa, cho tắm xong thả vô lồng lực tới chiều đi làm về cho ra.
cho hỏi bạn tập lâu chưa vậy, và chim có lên lửa không,mình cũng moi tập như cách của bạn zậy

trinhquangcao

Ko biết sao mình thấy tập lực trong mát con chim nó bay nhiều hơn ngoài nắng, chắc là nắng quá con chim bị hốc.

Ngoài thời gian tắm nước, tắm nắng, đi dợt, đi ngủ bạn cứ cho em nó vào lồng lực hằng ngày và để nơi thoáng mát.Bạn không cần bận tâm điều gì, cũng không cần xua đuổi, hãy để con chim tự thích nghi và bay nhảy theo bản năng của nó là cách tốt nhất. Mình đang áp dụng cách này theo bài viết của Bác " Chào Mào Danh Dự " đăng trên diễn đàn. Kết quả thấy chim sung, khỏe và hót rất nhiều. Vài lời chia sẻ các bác chém nhẹ đừng để lại sẹo.

noucamp98960

Mình cũng vậy, tuần thả vao long lực vài lần, e nó sung lắm. Mình để lồng trong mát, có khi thả cả ngày.