tắm chim kinh hồn

coi3bimedia

Tình hình là chiều nay mình mang chim ra tắm khôn may nó ra khỏi lồng lúc nào không hay. Bay vào đấu với chim trong nhà mà mình cứ tưởng là chim mừng quá nên nó chơi như vậy một lúc sau mình vào mang chim vào hoảng quá không thấy chim đâu cứ ngĩ là rẩy rùi vì chim minh mới mình mới bẫy được 3 tháng ai ngờ khi vào nhà thì thấy e nó đã nằm trên lồng chim trong nha không ai hay tìm đủ mọi cách để bắt em nó nhưng không được lần đầu mình dùng vợt mình hay bắt cào cào nhưng không được nó lain bay đi lên ngọn cây cao rùi hót đáu giọng một lúc mình nghĩ chắc e này ra đi luôn rùi mình ngồi ngơ ngác tiếc em nó vì e nó mới bẫy về là đã có thái độ với chim nhà rùi e nó cung hơi thuần rùi mình đứng gần cho cao cào mà e nó vẫn hót như thường. Một lúc sau e nó lại về và vào hẵn trong nhà lần này mình lại mượn mấy thẻ nhựa buộc vào hi vọng là thu phục được vì mình đứ gần mà nó không bay nhưng khi đưa cây sào lên thi e nó lại bay đi mất minh lại thất vọng và minh nghĩ từ nãy sẽ không bao giờ tắm thông lồng nữa.và rồi e nó lại bay về và như vậy liên tục tới 3 lấn nữa mà vẫn không được thôi lần ni minh bỏ cuộc nói mất thì thôi vậy mình vào lấy cái lồng của em nó ra vệ sinh lại và để vào đó một quả cà chua và hé cữa như vậy xem sao tới tối mà e nó k về là xem như mất rùi.mình đi chơi về trời đã tối ngồi nghỉ ngơi uống nước nhìn lên thì thấy e nó đã vào lồng khi nào không ai hay mình mừng quá chạy lại đóng cửa lồng lại rùi cho d nó đi ngủ luôn hình như e này ra ngoài đói nên nó quay lại hay là nó nhớ chủ nữa hi. Chắc mình với nó có duyên rùi thì phải

Coba

Bạn vẫn đang hồi hộp hay sao mà viết bài rất tiết kiệm dấu chấm phẩy. Chúc mừng bạn đã thu phục lại đc em nó, bạn bẩy đc chim trời thì chim sẩy chắc là đơn giản với bạn rồi.

NAMNT

kinh nghiệm của mình là: chim sẩy thì k lấy tay chụp hoăc lấy vợt bắt. cái này là cấm kị. vì khi bạn bắt k đươc thì nó sẽ bay luôn k dám trở lại. nếu muốn bắt thì phải dụ em nó vào trong nhà, đóng kính cửa.

nếu chim thuần thì kè lồng nuôi để em nó tự nhảy vào ăn trái cây/cám hoặc dùng lụp để bẩy. có nhiều con khôn lụp k ăn thua, lúc này thì xày tới keo bẩy chân.

chúc mừng bạn có duyên với nó.

coi3bimedia

Chim mình mới nuôi có 3 tháng mà nó như chim thuần ấy nó về tới mấy lần mà nó k đi thế mới hay nói như bác củng đúng mình củng dùng lụp mà k ăn thua vì lúc bẫy nó mình theo gần hai tháng mới được. May thay e nó tự vào lồng không mình tiếc ngẩn người luôn nhưng chắc là có duyên thật
kinh nghiệm của mình là: chim sẩy thì k lấy tay chụp hoăc lấy vợt bắt. cái này là cấm kị. vì khi bạn bắt k đươc thì nó sẽ bay luôn k dám trở lại. nếu muốn bắt thì phải dụ em nó vào trong nhà, đóng kính cửa.

nếu chim thuần thì kè lồng nuôi để em nó tự nhảy vào ăn trái cây/cám hoặc dùng lụp để bẩy. có nhiều con khôn lụp k ăn thua, lúc này thì xày tới keo bẩy chân.

chúc mừng bạn có duyên với nó.