Tội ác rừng xanh

phambinh_tl_hp

mẹ cái bọn này phải trói chúng nó lại đánh đến chết thì thôi,dã man ,ko có tính người.....gặp bọn này phải bắn vỡ sọ ,,...nhìn như mấy đứa trẻ con ấy.......

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"cái thằng quay phim cũng trong những thằng đó "

Bác nói thế là nguy to. người quay phim , từ giây 27 đến 45, mặt áo lính xanh bên trái cầm máy ảnh, người quay phim cũng là người thuyết minh, ông này mình quên tên nhưng khá nổi tiếng với những bộ phim về động vật rừng, là người bảo vệ động vật hoang dã, hình như ông tên Phương.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cầm lòng không đặng! Tụi khỉ như những đứa bé con...sao mà người ta tàn ác với chúng quá! Tưởng tượng cây kềm đưa vào nhổ răng mình ....chắc chết mất, quá thất đức các bác ơi.

truonglun79

tởm quá. trên báo còn có mấy tin dại gia thịt mấy con khỉ lột gia, ăn óc nó

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Xin tặng anh em bài hát. Mình cũng không biết dùng ngôn từ gì nhưng bài hát là những gì mình muốn nói. Mình rất hạnh phúc rất vui vì dd mình có rất nhiều anh em có tâm huyết với thú chơi.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?Yi80Yy9iNGMzYmJlNzdkN2QyOGEyZGExZGQ0MGI0Y2ZlNWIzMS5cUIbaBmUsICDN8TmfGsOG7nWkgVGjhdUng6MgmUsIC8SDWeBiB2w6AgxJDDoG4gQ2hpWeBSBdUngaOG7j3xLaMOhWeBmggTHl8fDE[/FLASH]​

Sửa lần cuối:

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
thank bác nhé.bài hát rất giống với ngoài cuộc sống

impala

Chim Thầy
Thanks các bác nhiều... đôi khi nghĩ cũng thương mấy con chim nhà vì phải ở trong cái lồng chật hẹp... mất tự do... NHƯNG nghĩ lại nó vẫn SƯỚNG hơn ngoài thiên nhiên vì nó ko phải lo cái ăn hehe... lúc nào cũng có cao lương mỹ vị cho nó thưởng thức nên vì thương nó đành giữ lại kakaka....

vha93

thật là dã man rợ.nhìn thấy mấy con khỉ tội nghiệp quá.
còn bọn săn bắt khỉ kia sẽ có ngày chủng phải đối mặt mới những gì chúng đã làm.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Phim này ra khá lâu rồi , do nhiếp ảnh gia Lê Hoài Phương ở Bình Thuận quay mất 7 năm ( Khung thời gian có thể sai lệch do mình không nhớ rõ lắm ) .

Bác ấy phải tốn khá nhiều công sức & thời gian để ăn dằm nằm dề nơi núi rừng nhằm lấy được lòng tin nơi những người săn trộm , cuối cùng thì ông mới thuyết phục được họ cho quay phim , còn nội dung bộ phim chắc mọi người cũng đã xem rồi nên không cần nói thêm .

Nhiều bác nói rằng thằng quay phim là đồng lõa này nọ , hay sao mà không ngăn chặn vv...

Mình thấy nói như vậy là hơi quá rồi ! Nếu không vậy lấy đâu phim cho các bác xem , mặc khác một cá nhân ngăn được 1 lần , liệu có ngăn được hoài không ? Và rằng những người thợ rừng , chỉ vì mưu sinh thì đánh thương hơn là đáng trách , có trách thì trách bọn đầu nậu và những người tiêu dùng vô tâm .

Những người thợ rừng nếu biết quay đầu thì họ là những người bảo tồn động vật tốt nhất bởi kiến thức sâu rộng về thú rừng của họ .

Còn nhiều phim khác của bác Lê Hoài Phương mong mọi người đoán xem : Vàng anh loài chim huyền thoại , Huyền thoại loài ong vò vẻ ...

Thân,black_fish9402,

saosau

Dã man quá đi, không thể nói được. Ác giả rồi sẽ bị ác báo mà thôi. thấy tội lũ khỉ quá đi mất, nhiều con bì dính bẫy hoại tử cả tay chân.
Các ngành chức năng của ta lập ra vẫn chưa có hiệu quả gì, cần phải cho đi học hỏi các nước bạn và tẩy não thôi.

samsung87

tội lổi đời nào mới gột rửa hết.sự ngu dốt của nhưng con người đó chính là lấy đi tương lai của con cháu họ.và chúng ta

hai_nhatrang

Cuộc sống mưu sinh. Thật là tội nghiệp cho những chú khỉ. Cần phải bắn bỏ những người an thịt khỉ thì sẽ hết nạn săn bắt khỉ. Em xin la người đầu tiên nói : NO EAT MONKEY.

xuanhuy008

qua clip mới thấy được rõ hết sự dã man. nhìn cứ như nướng thịt đồng loại vậy.
nguyên nhân chính ở đây là những người tiêu dùng! có cung ắt sẽ có cầu. chúng ta cũng nên góp phần vào công cuộc bảo tồn loài khỉ. nói không với cao khỉ, thịt khỉ và nuôi khỉ.