tự nhiên ngừng rớt lông

thangqb198

mấy hôm trước e thấy con mào của e nó rớt lông nhìu nưng mấy ôm sau em bỏ vỏ quýt vào để cho nó rớt nhanh hơn nhưng không hiểu sau thấy nó rớt lông ít lại..mọi người giúp với

Bav4ever

Chim nó xuống nhiều lông thì nó phải rụng ít lại để còn sức nuôi những cái lông vừa rụng trc đó nữa mà ban. Bạn cứ chăm đều như trc là ổn thôi mà ban. Chúc chim bạn nhanh xong lông

cmtegiac

mấy hôm trước e thấy con mào của e nó rớt lông nhìu nưng mấy ôm sau em bỏ vỏ quýt vào để cho nó rớt nhanh hơn nhưng không hiểu sau thấy nó rớt lông ít lại..mọi người giúp với
Như lời bạn nói thì chú chim của bạn đang mọc lông mới ra để thế chỗ những chiếc lông đã rụng. Thời điểm này bạn nên phơi nắng sớm và cho ăn cào cào non để lông chim ra nhanh và đẹp hơn

N

namkiet

Guest
Theo mình bạn nên bớt 1 ít cám mà em nó đang ăn và thêm 1 ít cám ba vì vào thì sẽ rớt lông nhanh hơn. Thử xem sao bạn nhé.
Thân

thangqb198

còn cái này e muốn hỏi nửa.. khi chim đang thời kì rớt lông thỳ tắ nước cho chim thế nào là đúng cách

cmtegiac

còn cái này e muốn hỏi nửa.. khi chim đang thời kì rớt lông thỳ tắ nước cho chim thế nào là đúng cách
vẫn tắm bình thường bạn nhé, những hôm trời trở lạnh hay gió nhiều thì ko nên tắm thế thôi. Đừng cầu kì quá mệt lắm

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
muốn chim thay lông bạn cứ tắm rồi trùm áo lồng lại. Chế độ dinh dưỡng thì dùng các loại trái cây mát thôi. Cám thì càng mát càng tốt để chim dễ thay lông.

trinhquangcao

Bác lại nóng vội rồi " Giục tất bất đạt "

DucNguyen1306

Bác cứ chăm như bình thường thay = cám mát, cắt 1/4 quả đu đủ cho vào lồng, trùm kín áo lồng, trừ lúc phơi nắng sáng, để 2 ngày thử xem, rụng ào ào, CÀo cào, dế phang nhiệt nhé. Chúc bác có chim đẹp