Tự Sự Của Một Cô Vợ Có Chồng Mê Chơi Chim

Topic này Đức chia sẽ với diễn đàn một bài viết mà Đức đọc được trên trang mạng face Book.

Bài viết này đã làm mưa làm gió trên trang mạng face book, nhận được rất nhiều sự quan tâm của những ae chơi chim hai ngày qua. Bài viết có nội dung là một đoạn tự sự của một người vợ có anh chồng mê chơi chim. Cô vợ đã bộc lộ cảm xúc của mình trong bài viết bằng những câu từ hết sức dí dỏm và phải công nhận rằng cô ấy có một sự am hiểu về cách chăm chim của chồng không hề...nhẹ.

Bài viết của cô vợ có tên Nguyễn Thu Hằng - Hà Nội nguyên vẹn như sau:

"""""""Bắt quả tang gấu nhà mình hẹn hò với 1 cơ số gấu của các chị e khác�����������������:(.mà dhs trời thì nắng nóng,mong ở nhà ko được,đây thì 21,22 ông mặc quần đùi cổ thì nghển lên,mồm thì������ �����"(ngồi ngắm và nghe chim hót...trong khi ở nhà vợ mà có ầu ơ đung đưa mấy câu thì bảo "lắm đều"hôm nào chim nó ko líu thì ra than vào thở,trong khi vợ mà có mệt có ốm thì lúc nào cũng vở cũ soạn lại"thời tiết thế này cơ mà,ai chả mệt"������������chung quy cũng là tại con Chim.

Ngẫm cũng lạ,phận làm con vợ như mình chỉ mong được như con chim ý,sáng rước ra chiều rước vào,đều đặn sáng tắm nắng chiều tắm mát,mùa hè mặc áo lồng lưới nó mới thoáng mát,mùa đông phải mặc áo lồng nhung nó mới giữ ấm.mà vợ măc cái j hỏi xem có đẹp ko thì 10 như 1,ko thèm nhìn và phán "đẹpppppp"������������������
Chưa hết,cho chim ăn là phải hoa quả nhập khẩu,ăn hoa quả tàu nhỡ đâu chim ngộ độc,chuối thì phải chuối ương,nho thì phải nho ko hạt,táo thì phải là táo bở....vô phúc
hôm nào chẳng may mà có con chim nào lang thang xỉa xói hoa quả của mấy em chim nhà là lão chồng mình ra lườm vào nguýt,lôi cả lò nó ra để chửi,ngoa lắm vuốt mặt ko kịp ý������thực đơn là kbg được trùng lặp nhé,
hôm nay ăn châu chấu mai phải đổi bữa ăn sâu.mà bụng dạ nó mà khó chịu là sai vơ đi mua nước chè đặc....hôm nào mà cho em ý đi thi đấu thì"răng như ỳ"đêm đó luyên thuyên thổn thức cả đêm,hồi hộp rạo rực còn hơn cả ngày lấy vợ ý.mà khổ e nghe có hiểu cái mẹ j đâu mà cứ thấy vợ ừ ừ lại tưởng thích nghe,thế là thôi cưs thế thao thao bất tuyệt.������������������
Lồng chim thì treo từ dưới nhà nên trên gác,từ trái sang phải thi thoảng treo cả sang nhà hàng xóm.mà mình đi cách lồng chim cả mấy mét,mồm bố zẩu lên véo vón"nhẹ nhàng thôi ko chim nó giật mình"������������
Riết rồi cũng quen,cũng tự nhủ mê chim là may rồi,ko lại mê con bỏ mẹ nào thì g này ngồi đấy mà viết tâm thư������������������nên thôi kệ nhỉ...các bác thấy đúng hem"""

Đọc đoạn tự sự của chị ấy mà cảm thấy Gato với anh Thành Bom (chồng chị Hằng). Mặt dù vợ mình cung không kém gì về độ âm hiểu về chim so với chị ấy, nhưng có điều vợ không thể hiện được, ngẫm nghĩ chăc sợ mình cũng suy nghĩ như vậy trong bung-thôi thì đang thời gian nghỉ chơi chim quyết định làm luôn những điều khác để cảm ơn vợ vậy. Keke. Và, theo Đức, viết được những dòng tự sự như thế này, Chắc chị Hằng cũng thâm nhuần cái thú đam mê của Chồng, quan trọng là cũng hiểu con chim hơn cả khối ae đang theo đuổi đam mê này!!!

Chúc anh Thành Bom và chị Nguyễn Thu Hằng luôn mạnh khỏe và gia đình hạnh phúc, chúc đam mê của anh Thành Bom luôn rực rỡ.

Thân chào!
Đức Nguyễn QN.

Phiền Mot sửa giúp Đức tiêu đề bài viết. Đó là them chữ "Cô" vào ạ.
Đầy đủ sẽ là " Tự Sự Của Một Cô Vợ Có Chồng Mê Chơi Chim".

Cảm ơn ạ!

cocghe

Bài tâm sự cô vợ hay, những cô nào đang và đã ko thích chồng nuôi chim thì học theo nhé

dungchaomaovt

Không biết chị HẰNG là chị nào mà bạn tâng ghê thế, câu cuối bạn viết hơi bị thô thiển đấy, anh em đam mê thế nào sao bạn biết mà nói người ta không bằng như đúng rồi thế. diễn đàn là nơi nhiều ng đọc nên cũng cần suy nghĩ trước khi đăng bài.nhạt toẹt

phát

Không biết chị HẰNG là chị nào mà bạn tâng ghê thế, câu cuối bạn viết hơi bị thô thiển đấy, anh em đam mê thế nào sao bạn biết mà nói người ta không bằng như đúng rồi thế. diễn đàn là nơi nhiều ng đọc nên cũng cần suy nghĩ trước khi đăng bài.nhạt toẹt
có thẳng thì cũng thẳng từ từ anh ơi...
bạn Đức QN chắc là dân kĩ thuật nên nghĩ gì viết nấy thôi.

tenchiday

ý bác phát là : thẳng thắn vừa phải. đừng hắt nước vào mặt họ như vậy.

cubu56

Giọng điệu thì của đực rựa mà tung tăng bay lượn bảo bướm vàng đây. Nhạt nhat ...nhạt ...

hathuan

Chơi chim ! chỉ mong được vợ thông cảm mà ủng hộ ! Anh Đức tìm được bài này hay quá !