Tại sao khi chim trời về chào mào ko hót mà chỉ tìm đường ra.

nhokbuonnhoem

Tình hình là chào mào nhà minh khi chim trời về là nó hót 1 tí rồi tìm đường ra thôi,còn chim hàng xóm thì hót wá trời lun tại sao z các bác,chim e là chim trống mà ko biết sao lại z.chỉ giúp e với.

Mrbin

Có thể chim của bạn còn yếu giọng, gặp chim trời khỏe nó đè giọng chim nhà làm chim nhà ko dám hót thì xục xạo đòi đánh nhau .theo em nghĩ là vậy nếu ko phải các bác chém nhẹ tay !

trelang38h

Theo mình nghĩ chim của bạn chòi lồng như vậy là do em nó còn thiếu kinh nghiệm chiến đấu và ít được tiếp xúc với chim ngoài hay nói đúng hơn là thiếu kinh nghiệm dụ chim ngoài cho nên khi thấy chim ngoài nó cứ muốn ra cắn nhau thui chứ k chịu hót hay ra những bài để dụ chim ngoài ...để khắc phục theo mình thì bạn chăm cho em nó tiếp xúc với chim rừng rồi dần dần em nó sẽ đúc kết được kinh nghiệm .Đôi lời suy nghĩ cá nhân nếu k đúng mong các abcs thông cảm nhé

nhokbuonnhoem

Theo mình nghĩ chim của bạn chòi lồng như vậy là do em nó còn thiếu kinh nghiệm chiến đấu và ít được tiếp xúc với chim ngoài hay nói đúng hơn là thiếu kinh nghiệm dụ chim ngoài cho nên khi thấy chim ngoài nó cứ muốn ra cắn nhau thui chứ k chịu hót hay ra những bài để dụ chim ngoài ...để khắc phục theo mình thì bạn chăm cho em nó tiếp xúc với chim rừng rồi dần dần em nó sẽ đúc kết được kinh nghiệm .Đôi lời suy nghĩ cá nhân nếu k đúng mong các abcs thông cảm nhé
Thank bác, mấy bữa nay chim trời cứ về hoài ak.mà chim mình là bổi nên ko dám hót mà cứ tìm đường ra.có ai ở lê hoàng phái ,gò vấp ko wa thu phục mấy e nay đi.