thân chào các anh chị cô bác đam mê chú chim chào mào

thanhhieu11

năm nay con được 16t cũng không biết con mê chào mào từ lúc nào nhưng nếu xa nó con cảm thấy thiếu vắng cái gì đó rất lớn hôm nay con mạo mụi viết bài này vì muốn hỏi các anh chị chú bác có chung niềm đam mê với con ở cả nước về vấn đề thần bổi và chăm sóc cho chim được đầy đủ dinh dưỡng nhà có 4 con có 1 con bổi mà nuôi mấy tháng nay sao nó không dạn con đến gần nó cũng nhảy đùng đùng mong các cô bác anh chị giúp con và những kim nghiệm chăm sóc cho đầy đủ dinh dưỡng .
thân all !

huylam2910

Chào em!
Ghi nhận tinh thần học hỏi của em, nhưng trước khi viết toppic để hỏi em chịu khó đọc các bài trên diễn đàn như phần B1 : Nhập môn chào mào và Thuần Bổi thì hợp lý hơn.

mecm

chúc mùng e đã đến với gia đình org,chịu khó tìm đọc các topic đã có sẵn,như vậy mới gọi đam mê cm từ con chim đến hình ảnh và bài viết về cm

rytomje

em cứ chăm nó bình thường rồi 1 ngày nào đó nó sẽ không nhảy nửa không cần phải ép nó đâu, nhớ theo dõi có tật lỗi là sửa ngay không thành tật thì hư chim tốn công mà bỏ cũng không đành.

thanhhieu11

các bác anh chú có biết ai tuyển cm bẩy đấu hay không vì chim nhà cháu không có con nào được hết tks các chú bác anh chị

vukienvp

Chào em!
Anh cũng có 1 chú nuôi từ bổi đến giờ này là 2 mùa rưỡi rồi mà chưa thuần đc nhưng chú đó lại đc cưng nhất nhà.
Hãy kiên nhẫn nhé rồi một ngày chú chim đó ko phụ lòng mình đâu.
Thân vukienvp

tenchiday

tắt máy học bài đi cháu, tuổi này là tuổi ăn học đam mê ít thôi. hehe, a đùa vui thôi, em cứ nuôi cho chim mượt mà khỏe mạnh đi đã, hót hét tính sau em nhé

kjenprodn

Hihi, cứ cố gắng chăm đi em, năm lớp 10 anh cũng như em, nuôi tùm lum, ở nhà khoảng chục con, sau chết hết, rút kinh nghiệm, bây giờ mới có ngày hôm nay hihi
chúc em có chim hay ^^

thanhhieu11

các anh chi cô chú có biết ai tuyển chim tố chất không giới thiệu cho con với tks các cô chu anh chị trước ạ

thanhhieu11

da em ở đức hòa long an ạ e định kím e bổi b.đ tố chất tí để nui cho bằng bạn bằng bè ạ

kjenprodn

Ban đầu cứ chọn chim bt đi e :)
Nuôi cho có kinh nghiệm rồi hẳn chọn tố chất ^^

thanhhieu11

khổ nổi là gần nhà có ng nuôi mà chim thấy cũng hay sợ họ không dám cho mượn với lại khu vực e 1 là người ta sẩy 2 là đi mua không có chỗ bẫy đâu anh ơi hixhix

phamnam186

con chim non chưa đủ lông cánh, ngứa lông hiếu động bay nhảy. còn chim bổi lạ lồng., lạ nhà chưa dạn dc đâu e.qua mùa lông sẽ dạn thôi. e chịu khó gần gũi chim sẽ mau dạn thôi
chúc e chim căng đét như tuổi 16