Thêm niềm vui mới chia sẻ cùng các Bác :P

toananh

Sau đợt đầu ghép đẻ thành công. Đến hôm nay cặp chim của E lại cho ra đời một lứa mới gồm hai nhóc chưa rõ giới tính các Bác ạ :) Đơt này cách đợt sinh sản đầu 35 ngày, Ở đợt sau này lạ một cái là cặp uyên ương chuyển tổ sang cây khác các Bác ạ ( E cũng chưa rõ lý do :( Vì AVI rộng nên E vẫn để chung lứa đầu với lứa này và thấy chúng vẫn hòa thuận. Giờ Em đang có hai thắc mắc:
+ Thứ nhất: Chúng nó đẻ ra một đống như thế thì làm thế nào ạ, vì E chắc cúng chỉ tuyển vài con nuôi chơi thôi. Thả ra thì liệu chúng có biết đằng tìm ăn không ạ ( chim non ấy ) chứ E mà nuôi một đống như thế thì một vài năm nữa ra bờ đê là cái chắc :p
+ Thứ hai: Bác nào có Bông có mơ thì để lại cho E nhân giống Keke :)
Chúc các Bác thỏa mãn niềm đam mê !
Toananh.

dieu

Sau đợt đầu ghép đẻ thành công. Đến hôm nay cặp chim của E lại cho ra đời một lứa mới gồm hai nhóc chưa rõ giới tính các Bác ạ :) Đơt này cách đợt sinh sản đầu 35 ngày, Ở đợt sau này lạ một cái là cặp uyên ương chuyển tổ sang cây khác các Bác ạ ( E cũng chưa rõ lý do :( Vì AVI rộng nên E vẫn để chung lứa đầu với lứa này và thấy chúng vẫn hòa thuận. Giờ Em đang có hai thắc mắc:
+ Thứ nhất: Chúng nó đẻ ra một đống như thế thì làm thế nào ạ, vì E chắc cúng chỉ tuyển vài con nuôi chơi thôi. Thả ra thì liệu chúng có biết đằng tìm ăn không ạ ( chim non ấy ) chứ E mà nuôi một đống như thế thì một vài năm nữa ra bờ đê là cái chắc :p
+ Thứ hai: Bác nào có Bông có mơ thì để lại cho E nhân giống Keke :)
Chúc các Bác thỏa mãn niềm đam mê !
Toananh.
bác ở đâu vậy , nếu nhiều quá thì cho em xin về nuôi chứ thả ra nó không ăn được chết thì tội nghiệp em nó lắm. thân!

YeuCM

Chào bác. Mình cũng mun nuôi đe mà chưa có time. Bác có knghiem thì chia se anh em bơi nhé. Mà chim non Bac nuoi chung và cho noi ăn Gi? Bột chim lun hả

toananh

Chào bác. Mình cũng mun nuôi đe mà chưa có time. Bác có knghiem thì chia se anh em bơi nhé. Mà chim non Bac nuoi chung và cho noi ăn Gi? Bột chim lun hả
HI, làm gì đã ăn ngay bột được hả Bác, 3 ngày đầu Chim không non không ăn gì cả ( chắc vì vẫn còn dưỡng chất trong người ) ngày thứ tư bắt đầu chim mẹ mớm mồi, nhưng chủ yếu là hoa quả, đặc biệt là chuối và xoài chín, dưa hấu cũng có nhưng hơi ít. Ngày thứ tư bố mẹ bắt đầu mớm sâu qui nhưng chủ yếu là những con vừa mới lột vỏ (màu trắng) ngày thứ 5 bắt đầu mớm dế ( sau khi chim mẹ đã bỏ hết càng và phần đầu thô cứng ) nhưng bạn chú ý, một khi đã mớm dế chim bỏ hẳn mớm sâu qui luôn. Mà khi đã mớm dế tỉ lệ tử vong của baby tăng cao do nghẹn và do không kịp tiêu hết dinh dưỡng.