Thông tin bên lề cuộc thi chào mào Nha Trang lần thứ hai.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Đây là con chào mào trắng của anh Đô, Qui Nhơn, chim gốc Bồng Sơn Bình Định.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Đây là con chim giải nhất, chim lồng vuông , chim này gốc bổi, có một chấm bông trắng ở gốc mào, ngay phía trên mỏ, mình chưa nghe con này ché, chim này chơi lăng xăng, sàn cầu, hót, ra cánh đẹp. Chủ chim người ở Diên Khánh.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Em chim đẹp quá, bữa có nghe có em trắng ở Qui Nhơn mà giờ mới thấy, Chiêu có sdt cua anh Đô khg?
Hỏi thử giá cả sao anh ấy có bàn khg ta?
" Mình nghe anh Đô nói, mua 70tr. Thân.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em

Đây là con chim giải nhất, chim lồng vuông , chim này gốc bổi, có một chấm bông trắng ở gốc mào, ngay phía trên mỏ, mình chưa nghe con này ché, chim này chơi lăng xăng, sàn cầu, hót, ra cánh đẹp. Chủ chim người ở Diên Khánh.

Em này vừa đi Qui Nhơn rồi hihhiix, với cái giá không rẻ chút nào."Không tiện nói giá vì mình cũng chỉ mới nghe", HIhhiix thế là NT lại mất 1 con chim tài còn Qui Nhơn đón 1 em hihhiix...

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Hix quá đẹp ko thể nào tưởng tượng nổi.
chỉ bùn em nó 1 điều là cắn cánh :(( cánh phải bị ::( sao mà tiết vậy trời

Chú này lanh mắt ghớm anh vừa nói là thấy liền cánh phải, thật ra em no cắn cả 2 cánh nhưng cánh kia chưa bị hư thôi.

tuyenlq

Em này vừa đi Qui Nhơn rồi hihhiix, với cái giá không rẻ chút nào."Không tiện nói giá vì mình cũng chỉ mới nghe", HIhhiix thế là NT lại mất 1 con chim tài còn Qui Nhơn đón 1 em hihhiix...

Hình như về tay anh Ngọc CA