Thú vui mới cho AE Chào mào tại các trường chim Nha Trang!!!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Tình hình là hiện nay các trường chim CM mở ra tại NT rất nhìu. Cách đây mấy tháng anh Linh turờng chim Vĩnh Thái kêu gọi AE thứ 5 hàng tuần từ 7h30 đến 9h30 con chim nào chơi hay nhất sẽ được anh em bình chọn để nhận giải thưởng tuần ( phần thưởng nhỏ thôi ) nhưng vui là chính và em chim được lưu lại thông tin để thi quí... hihi.
Đến nay thì ngoài truong chim anh Linh ra tại CV Yến Phi anh Út lỏ cũng treo giải thuong nhỏ cho chú chim chơi hay nhất ngày thứ 5 hàng tuần, bắt đầu từ ngày mai tại trường chim anh Thắng tại NVH Thiếu Nhi treo giải thường tuần cho ngày thứ 7 mỗi tuần.
Như vậy là có thêm niềm vui cho AE CM Nha Trang rồi!!!

Hôm qua ngày 10/05/2012 mình cũng có dịp tham gia 1 buổi tại tường chim Vình Thái củ anh Linh, do bận cv mình tới lúc đó là 8h30 rồi hihi, ngồi chém gió với mấy anh cho vui cũng làm vài cái clip phóng sự cho AE coi nè...

( do ngồi xa chim, gặp phía trên mái tôn sáng quá nên clip khg rõ lắm do ngược sáng AE thông cảm nha hehe....AE coi mở clip to hết màn hình coi nhé)

8h30 treo chim lên làm cái clip đầu tiên nhé :

Bên trên chim ché bên dưới mấy anh em còn chém hơn bọc chim hehe vui thôi mà!!! AE NT vui lắm nói chuyện vậy chú khg sao hết hehe!!!

Đến 9h chọn ra 8con vô vòng chung kết nhé ,(do mình đến sau 8h30 AE du di chọn em chim của mình vô chung kết luôn nhưng cuối cùng khg xét trao giải vì đến trễ hơn mà hehe<== nguyên tắc chính xác nhé)

Khúc này AE chém mới cng nè. Cuối cùng sau khi loại con của mình vì khg đủ thời gian, có 1 sự cố xẩy ra con của anh Tí cọ do đau chân chụp hụt cầu bị con của Tuấn Anh con bên bìa phải trong clip vừa rồi chớp lấy thời cơ ché 1 phát dc giải hehe, may mắn là thứ cần nhất nhé.

Bonus thêm đoạn cuối nè hihi...

Ps/ dop tình hình khi ra trường chim rất khó làm clip AE thông cảm nhé, hixhix hổ lắm bị chém quá trời mới làm phóng sự cho AE xem dc đó, đừng chém em tội nghiệp, có chém chém giúp cho cái phong trào mới mẻ này phát triển cho AE NT được nhờ nhé!
Thân!!!!
Chém gió sắp có bằng hehe!!!

thaphuongkhach

Administrator
Hay!!! chơi kiểu này thì chẳng mấy chốc phong trào sẽ đạt đỉnh! giải thưởng không phải là thứ quan trọng nhất ở các cuộc thi, tuy nhiên đây chính là cách mà anh em NT đang khích lệ phong trào tại tỉnh nhà! Hi vọng rằng phong trào ở đây ngày càng nâng lên tầm cao mới, anh em đoàn kết cùng gắn bó và chia sẻ!

Thân ái!

Chaomaomatrang

Cách này mới vui vẻ a/e giao lưu thoải mái. Thắng cũng vui mà thua cũng vui^_^ . Chúc các bác luôn vui vẻ trong thú chơi

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
phong trào chơi chim ở NT có thú vui rất hay! hi vọng thú vui này đc mở rộng

lyna01

Chào mào bổi
Bài viết của bạn đã bị xóa !
Xin vui lòng ko post link quãng cáo !

Sửa bởi Amin:

VipClub

Vua Chào Mào
her her nhìn trường vĩnh thái buổi sáng đông quá nhỉ. đợt vừa rồi tới buổi trưa . thắng vắng. nhìn mấy clip muốn xuống đó tự sướng quá hix hix!

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
trường chim này lắm em khủng nhỉ
cái giải này anh em nghĩ ra hay đấy rất thiết thực và là động lực phấn đấu cho anh em
con chim của anh Dũng siêng cánh nhỉ kết đó:cool:

thuy_haingo

Chúc mừng anh em Nha Trang có phong trào chơi chim ngày càng mạnh, kiểu này đi dợt chim mới thú chứ.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
trường chim này lắm em khủng nhỉ
cái giải này anh em nghĩ ra hay đấy rất thiết thực và là động lực phấn đấu cho anh em
con chim của anh Dũng siêng cánh nhỉ kết đó:cool:

Hehe cám ơn chú Độ nhé, mà làm sao biết con nào của anh nè?

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Tại Quy nhơn trường Thu sa cũng đã làm giải này vào ngày thứ 6 hàng tuần. Ngày này tập trung toàn chim hay của khu vực Quy nhơn và bình chọn con hay nhất tuần, chim yếu hôm đó nếu mang đi thì treo dạt biên.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
cập nhật thông tin nhé,
*** thứ 7 vừa rồi tại trường chim yến Phi anh Út lỏ trao giải cho con 650 của anh Tùng Lạc cảnh lúc 8h hehe, con này chơi nết rất hung chim nhưng có đôi khi khg giữ hình.
*** Thú 7 vừa rồi tại NVH Thiếu Nhi anh Thắng chủ trường trao giải cho con chim của anh Viên công an hình như con đó là "Bảo An đường" con này chơi hay lăn xăn cho đến hết buổi dợt, ché dày và hay!!!

hovaten

Moderator
con của anh Tùng Lạc Cảnh tên 750 đó anh Dũng, không phải 650 đâu.

Con này mới mùa 2 mà chơi khiếp thật

Tương lai còn rất xa