Thắc mắc mong mọi người giải đáp.

theboylikefish

Tình hình là chim nhà em kì lạ. Lúc đầu mới về đem ra cội, nghe chim rừng kêu gọi (chứ không sổ giọng) còn đứng đấu giọng, đến lần thứ 3 ra cội thì nghe chim rừng kêu gọi thì nhảy choi choi như tìm đường thoát ra tìm đến em chim rừng vậy, không đấu với mấy em ở cội luôn. Đã vậy khi kê lồng không đấu hay đấu lơi lơi. (chim nhà em 2 mùa)
Tình hình như vậy là như thế nào mấy bác? Nó yếu lửa hay căng lửa vậy? Mong 1 lời giải đáp để em còn rút kinh nghiệm để mà nuôi. Vì em mới chuyển qua chơi chào mào dạo gần đây thôi. Thân!!

thanhvalivn110

con chim nào không vậy khi đi cội gặp chim rừng, nếu nó ở gần chim của bác ,nó bay đi là con chim của bác tung lồng giống như bay theo vậy ,con chim nào cũng thế bác ah cả đàn nhà e cũng zaayj

jenycuong

cứ từ từ em ah, chim chào mào lúc đầu đưa ra cội thì còn lạ cội, hãy cho em nó có thowig gian thích nghi dần.Lúc đầu em nên treo xa một tí để xem thái độ em nó thế nào đã.Chim mình còn non mà đưa ra đấu với chim gạo cội thì hư chim mất.Con nào lâu năm thì có kinh nghiệm chinh chiến hơn, em phai biết minh biết ta.Nuôi cho đến lúc thấy em nó cứng cáp rồi lúc đó chơi cho hết mùa cũng không sao?Chúc em thành công, cứ chờ cho em nó căng lửa và tinh thần phấn khích rồi chơi nhé.Kiên nhẫn mới chơi chim được

theboylikefish

cứ từ từ em ah, chim chào mào lúc đầu đưa ra cội thì còn lạ cội, hãy cho em nó có thowig gian thích nghi dần.Lúc đầu em nên treo xa một tí để xem thái độ em nó thế nào đã.Chim mình còn non mà đưa ra đấu với chim gạo cội thì hư chim mất.Con nào lâu năm thì có kinh nghiệm chinh chiến hơn, em phai biết minh biết ta.Nuôi cho đến lúc thấy em nó cứng cáp rồi lúc đó chơi cho hết mùa cũng không sao?Chúc em thành công, cứ chờ cho em nó căng lửa và tinh thần phấn khích rồi chơi nhé.Kiên nhẫn mới chơi chim được
Cám ơn anh jenycuong nhé! Thật là 1 kinh nghiệm quý báu cho em. Thân!!