Thắc mắc quá các bác ơi

de_men_bt

E vừa mới chơi lại sau 1 thời gian dài nghỉ chim, có người quen bán cho chú chim 4 mùa rồi, con này cũng vừa mới bắt ở đà nẵng về 4 tháng mà đổi đến 5 chủ, vì về là bị sốc cám nên chuyển đi chuyển lại nên chim thay lông liên tục, e cũng vừa mới bắt về, nghe người bạn bán cho e cũng là chủ đầu tiên khi bắt nó khẳng định là con này 7-8 âm thường, căng trên 10 âm, e bắt về ngày hôm này là thứ hôm thứ 3 rồi nhưng chưa nghe được 1 phát bắn nào, toàn quýt quyfu gọi đàn thội ạ, theo các bác nó là do bị gì ạ, hay là bản chất nó không có hót được vậy các bác nhỉ

DucNguyen1306

E vừa mới chơi lại sau 1 thời gian dài nghỉ chim, có người quen bán cho chú chim 4 mùa rồi, con này cũng vừa mới bắt ở đà nẵng về 4 tháng mà đổi đến 5 chủ, vì về là bị sốc cám nên chuyển đi chuyển lại nên chim thay lông liên tục, e cũng vừa mới bắt về, nghe người bạn bán cho e cũng là chủ đầu tiên khi bắt nó khẳng định là con này 7-8 âm thường, căng trên 10 âm, e bắt về ngày hôm này là thứ hôm thứ 3 rồi nhưng chưa nghe được 1 phát bắn nào, toàn quýt quyfu gọi đàn thội ạ, theo các bác nó là do bị gì ạ, hay là bản chất nó không có hót được vậy các bác nhỉ
Chim chuyển chủ liên tục, lại bị sốc cám, chuyển đi chuyển lại nữa thì lửa tụt lắm rồi bác ạ. Quan trọng bây giờ bác có kiên trì mà nhóm lại lửa cho em nó không :))

de_men_bt

Chim chuyển chủ liên tục, lại bị sốc cám, chuyển đi chuyển lại nữa thì lửa tụt lắm rồi bác ạ. Quan trọng bây giờ bác có kiên trì mà nhóm lại lửa cho em nó không :))
e chỉ sợ công chăm rồi nó tịt chả ra giọng nữa ấy chứ, hix22

chaomaohuynhphi

bác tin tưởng người bạn đó là được rồi....chim suy vậy cũng phải từ từ...có con mái treo xa cho nghe tiếng xem thái độ em nó thế nào....lần sau bác đừng ham nhiều âm dài tiếng làm chi cho người ta chụp thóp...cứ nghe được coi dáng mặt đẹp là mua cho chắc...nhiều con chỉ có ba bốn âm nhưng nẩy âm thôi rồi...nếu căng coi nết đấu, cói dập, quất kèm bộ như nào...bài bản có đủ và âm tròn vậy là fe...nhiều con ra cứ một e pho pho tới uống tách trà riết sao mà lạt nhách, mặt thằng chủ cứ nhăn đùm như bị vợ mắng kaka.thân

de_men_bt

Bác nói hay quá. He2. Tks bác. Tại thấy nó 4 mùa rồi mà k hót thì cũng chả ai nuôi làm chi. Nên cũng tin tưởng mà chắc rồi nó sẽ ra thôi. Hì

DucNguyen1306

e chỉ sợ công chăm rồi nó tịt chả ra giọng nữa ấy chứ, hix22
Nếu nó tịt ngòi thì bác cứ coi cái thời gian chăm nó là để lấy kinh nghiệm bác ạ. Em thì cứ chọn chim mộc con nào vừa mắt thì nuôi, ít khi em nuôi chim thuộc luôn lắm.

cocghe

Thứ nhất có khả năng mất lửa.
Thứ hai bc thử nghĩ nếu 4 mùa nếu hay thì khó có người bán. Nếu bán thì giá chát.

kenyang88

Chim quảng ( quảng nam, đà nẵng) mất lửa thường hay quyt qiu(ko phải con nào cũng thế). với lại mới về nhà bạn đc 3 ngày thì nó chưa quen nhà. nên bác cứ chăm đi. nếu con đó đúng là nó ra đc 8>10 âm thì căng lên nó sẻ hót cho bác nghe thôi

de_men_bt

nó bắn kép rồi các bác ạ, mừng quá, mới được 8 âm nhưng thế là hót rồi, chim này anh em trong guild chuyển qua chuyển lại ấy mà. sau nó sốc quá nên đâm chán nên e bắt về. he2. tks các bác

cocghe

Chúc mừng bac...gia nhiêu e này
nó bắn kép rồi các bác ạ, mừng quá, mới được 8 âm nhưng thế là hót rồi, chim này anh em trong guild chuyển qua chuyển lại ấy mà. sau nó sốc quá nên đâm chán nên e bắt về. he2. tks các bác