Thay đổi công thức cám đơn giản hơn có tốt không?

thangqb198

em đang cho bầy chim nhà ăn CTcám nói chung là tốt nhưng chi phí tốn kém quá nên bây h e muốn làm lại công thức mới đơn giản hơn như thế này liệu có tốt cho chim ko.và vấn đề lửa củi có bị sao ko
1 gói bavì 1lạng tôm 10k kì tử 3 củ cà rốt 10 quả trứng

thangqb198

nhưng mà cám em đang dùng cho mùa đông nên rất nóng sợ thay lông xông lông lá xấu.liệu em đổi như thế chim có bị mất lửa nhiều ko

jackychang

Chơi chào mào có nhiều mục đích khác nhau, nếu chơi để vui và ko phải để thi thố thì bạn cứ cám bã bình thường, tuần cho 1 đến 2 bữa hoa quả , tắm táp cũng cách nhật chẳng sao. Con chim cứ chăm đều đều như vậy cho mục đích đơn giản là vô tư rồi.

Còn nếu muốn thi đấu thì lại khác, cám, quả, tắm, dượt phải chuẩn mực luôn. Bạn chỉ cần xác định mục đích chơi là zì thì đầu tư chế độ chạy theo là ổn.

tosudoc

em thì muốn chăm để chơi giàn thôi ko thi thố gi
hehehehe công thức cám của em anh thấy ok rồi. Nhưng không nên bỏ cà rốt. vì cà rốt tiếp xúc với nhiệt độ cao thì nó sẽ mất hết vitamin . Quang trọng nhất là độ ổn định của cám bác nhé

minchiu

Chơi chào mào có nhiều mục đích khác nhau, nếu chơi để vui và ko phải để thi thố thì bạn cứ cám bã bình thường, tuần cho 1 đến 2 bữa hoa quả , tắm táp cũng cách nhật chẳng sao. Con chim cứ chăm đều đều như vậy cho mục đích đơn giản là vô tư rồi.

Còn nếu muốn thi đấu thì lại khác, cám, quả, tắm, dượt phải chuẩn mực luôn. Bạn chỉ cần xác định mục đích chơi là zì thì đầu tư chế độ chạy theo là ổn.
tớ nghĩ đã có mục đích chăm để chơi giàn thì sẽ có ngày thi thố, nên chăm theo bác giắckitrang là hợp lý ^^

jackychang

em thì muốn chăm để chơi giàn thôi ko thi thố gi

Chơi giàn thì cũng là dạng thi thố rồi bạn ơi, như vậy chế độ cám ko được xem thường. Phải đủ chất dinh dưỡng và quan trọng là ổn định, ko tự ý thay cám đột ngột. Nếu con chim đang có lửa quen cám mà bạn thay cám lạ là biết ngay thôi.

transytoan

bạn ơi đã xác định 1 loại cám cho chào mào rồi tốt nhất thì không nên thay đổi 1 thứ gì ( trừ loại cám đó chào mào ăn ko thích hợp).ngày trước đã làm như thế nào thì bây giờ ta cứ làm như thế ấy. đừng thay đổi gì kẻo nó xuống chim đó.