Thi CM Quý lần thứ hai tại Cội Vĩnh Thái Nha Trang

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Sáng nay 17/01/2013 cội Vĩnh Thái tổ chức thi QUý cho những em chim đã đạt kết quả cao trong các cuộc thi tuần các tháng cuối cuối năm 2012.

*** Thông tin sơ bộ: Đúng giờ sáng các em chim đã tới đầy đủ gồm 33 lồng, trong đó ngoài những em đoạt giải tuần có thêm những em chim hay có tiếng được đặt cách cho đăng ký dự thi.

Hình ảnh quang cảnh hội thi:

Quang cảnh trước khi bắt đầu :

Các vòng loại :

Vòng 5 con :

Cuộc thi diễn ra rất Cẳng Thẳng từ 8h15 tới 11h trưa, do 33 em chim tập trung toàn những con chim hay tại Nha Trang nên công tác chấm thi của hai Trọng tài anh Tý Cọ và Hoàng Việt CA rất vất vả để loại chim các vòng ngoài.
Tổng cộng có 6 vòng đấu loại chim, 2 vòng chọn 10 con và 5 con, vòng CK 3 con.
Các vòng loại bên ngoài rất khó cho BGK khi chỉ loại dc tầm 10 chú trong 5 vòng đầu do các em chim hầu hết chơi đều khg bỏ nước...
Vòng 10 con là vòng thể hiện của em chim SBD 083 mới 2 mùa, chỉ có sự xuất sắc của em "Bí Kiếp" SBD 086 ché trong vòng CK mới có thể đánh cắp chức vô địch kì này từ tay em 083, em 168 chim già mà không biết giữ sức, đấu đá vòng ngoài quá đành thua nước hai em kia huhu đạt hạng 3.

Chung kết:

Trao giải :
Anh Linh ( Bánh Xèo) giải nhất với chú chim "Bí Kiếp" SBD 086

Anh Lâm giải nhì với chú chim " Huế "<=== tên em chim thôi nhé chứ khg phải nguồn gốc SBD 083

Hạng 3 chắc khỏi giới thiệu nhé, em chim ĐY SBD 168.

Giao lưu sau cuộc thi:

mình quay rất nhiều clip bằng máy Sony nên công tác up lên hơi lâu sợ AE đợi nên cho lên ít hình mong anh em đợi cập nhật nhé.

Sửa lần cuối:

impala

Chim Thầy
hehe... nhìn vòng 5 con là nhận ra cái lồng quen quen.. kéo xuống chút nữa thì thấy cái mẹt quen quen hahahaha...

Chúc mừng anh Dũng và em DY nhé :)

Thân, Impala!

nguyenhaiabc

Not Alone

Chúc mừng a Dũng nha lần nào lên nhận giải cũng cười típ mắt heheh
PS: Cội chim rộng và đẹp quá hôm nào ra xin ly cafe nha a Việt hehe, chúc anh sức khỏe chim cò căng cứng
Thân ái nguyenhaiabc

Leodevincy

Chào mào Việt
Hạng 3 chắc khỏi giới thiệu nhé, em chim ĐY SBD 168.

mình quay rất nhiều clip bằng máy SOny nên công tác úp lên hời lâu sợ AE đợi nên cho lên ít hình mong anh em đợi c6a5p nhật nhé.
Lại trốn việc, trốn vợ con đi chơi chim đây. Cũng may là giành giải chứ ko là hình ảnh này đến thẳng máy tính của sếp... keke

Chúc mừng chú,
Leodevincy

VipClub

Vua Chào Mào
Chúc mừng anh Dũng đã thành công cùng đảo yến vương xa ..Hãy vương xa lên nữa anh nhé !

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Thế này chả mấy mà Việt Nam vượt xa Thái Lan...Xin chúc mừng

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Giống như đường lên đỉnh Olympia anh Dũng nhỉ? Thi tuần, tháng, quý,..!

Hôm nay vòng nguyệt quế đã có chủ nhân!

Hình thức thi hợp lý quá, đáng để học tập!

viet

Chào Mào Diêu Trì
Kiểu này phải cho em 168 vào Sài Gòn để góp mặt cùng anh tài! Anh Phú ơi!:p

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Đã up thêm clip và hình ảnh AE chém tiếp bài mở đầu nhé!!!
File nặng quá up chưa xong dc hết gần 20 clip!
Thân!

phutdn

Chào Mào Danh Dự
Kiểu này phải cho em 168 vào Sài Gòn để góp mặt cùng anh tài! Anh Phú ơi!:p

Con này đã từng ở SG 4 tháng rồi Việt ơi ...hix. Nhưng có lẽ em già rồi nên k thích sự ồn ào, náo nhiệt của Sài thành, mà thích sự yên bình, thơ mộng của thành phố biển.
Và trên hết, có lẽ nó quá quyến luyến người chủ móm của nó ... kekeke. Cũng nhiều người cầm ĐY rồi, nhưng chỉ có trong tay ku móm em nó mới huy hoàng nhất.
15AL ni gặp lại nó rồi...hehehe

Chúc ku móm bay cao hơn nữa với ĐY.

Thân,
phutdn

chaomaodongmuoi

Chúc mừng Dũng nha .Nhưng hơi tiết là có con chim ỡ ngoài việt cường ko mang vô thi . nó ché wa1 trời luôn. Kêt em này nó ché dải wa.Hiiiiiiiiii