Thi Quý 2 tại trường chim Vĩnh Thái - Nha Trang sáng 25/10/2012

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Sáng nay tại trường chim Vĩnh Thái - Nha Trang diễn ra cuộc thi Quý 2 năm 2012 giành cho các con chim nhất nhì thứ năm mỗi tuần, gồm có 24 em chim vảo dc vòng chung kết hôm nay, tuy nhiên do nhìu yếu tố và lý do nên chỉ còn lại 16 em chim dự thi sáng nay.
*** Thành phần BGK : Việt CA, Anh Tý HVT.

Clip và hình ảnh cuộc thi :

Còn lại 5 con :

hai giám khảo đang đảo lồng vòng 4 con :

Trên giàn 4 em nó chơi ngang nhau khó phân định thứ hạng, BGK hạ thổ mấy em nó , đây là vòng quyết định thứ hạng mấy em.

Cuối cùng khi xuống đất em chim của anh Vinh Diên Khánh chơi khá tốt nên đọạt giải nhất, con chim của Tuấn Anh đoạt giải nhì, chim của anh Tý Chùa Cát giải 3.

Con 06 bên trái của anh Vinh giải nhất con bên phải giải nhì của Tuấn Anh.

Anh tý Chùa Cát đang trùm lồng con chim hạng 3 với 1 chút khg vui....

Phần trao giải hơi lộn xộn cũng xin lộn xộn.

*** Nói chung công tác trọng tài cũng rất tốt, trong cuộc thi này có em chim 1 mùa chơi khá hay từ đầu đến cuối nhưng khi hạ thổ khg chơi nên được hạng tư, mình và Việt CA đều kết em này nhưng có đại gia mua với giá 12t( đính chính tin mới nhận là em 1 mùa được chủ nhượng lại cho 1 người em quen với mình chứ hg bán 12t như dự tính, giá nhượng lại hữu nghị và mềm hơn) luôn sau cuộc thi huhu. Chậm chân.

*** Nói riêng PR cho bác Việt chút nhé, do kinh nghiệm thẩm chim và các thành tích nhận được qua các kì thi Việt đã được rất nhìu nghệ nhân và các chủ trường trao niềm tin mà mời làm BGK các cuộc thi gần đây, cũng như thi tuần tại Nhà Văn Hóa và Vĩnh Thái. Chúc anh Việt càng có thêm uy tín và kinh nghiệm.

Sửa lần cuối:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Kinh thế bác 1 mùa mà giải tư. Qúa Khủng, tương lai sáng quá sáng.

ducthitran

1 mùa mà chơi ghê vậy mấy bác, mấy bác cho em hỏi rỏ 1 mùa lồng hay 1 mùa lông vậy. Thân

ChaoMao_NA

Chim mới 1 mùa mà đã được như vậy tương lai e ấy sẽ lắm huy chương đây chúc mừng bác

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
1 mùa mà chơi ghê vậy mấy bác, mấy bác cho em hỏi rỏ 1 mùa lồng hay 1 mùa lông vậy. Thân

chim 1 mùa lồng bạn ơi.

Chim 1 mùa là chim bổi Nha Trang hả Dũng?

thấy em nó còn nhát lắm , đi bọng rừng khg sát nhận dc chim má trắng hay bổi Việt ơi nhưng giọng chuẩn Nha Trang.

Chim mới 1 mùa mà đã được như vậy tương lai e ấy sẽ lắm huy chương đây chúc mừng bác

CHim của người ta khg phải của mình bạn ơi hixhix, chúc mừng lộn người rầu. hihi

nguyenhaiabc

Not Alone
Anh cho them vài thông tin về mấy em này đi a Dũng, đặt biệt em giải 4. cảm ơn anh
Thân ái

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Anh cho them vài thông tin về mấy em này đi a Dũng, đặt biệt em giải 4. cảm ơn anh
Thân ái

sáng nay anh cũng hơi bận nên không có tg nc với mấy tay đó hehe, chỉ kết con giải 4 vì nó non mùa mà chơi cứng quá nên biết thôi, mấy em chim kia thì cũng biết sơ sơ khg biết phải nó khg?

* Con hạng 1 của anh VInh Diên KHánh , con chim này là chim Huế chuyển vào Nha Trang hình như 4 mùa, vừa mới xong lông, con này anh Vinh đã 1 lần mang ra Đà Nẵng thi đợt vừa rồi.
* Con hạng 2 của Tuấn anh, hình như là con giải nhất Vĩnh Thái hôm 2/9.
* Con hạng 3 của anh Tý khg biết lai lịch vì anh Tý thường cầm nhìu con chim khác nhau nên mình khg rõ lắm. Nói thêm là đợt thi ở Cafe Việt Cường vừa rồi anh Tý cầm 1 em của anh Hảo " Đồ 2nd" đi thi và đoạt giải nhất, khg biết phải con này hem?
* Con hạng 4 chim của anh Phi con này anh ấy mới bắt, chim non 1 mùa lồng.

nguyenhaiabc

Not Alone
sáng nay anh cũng hơi bận nên không có tg nc với mấy tay đó hehe, chỉ kết con giải 4 vì nó non mùa mà chơi cứng quá nên biết thôi, mấy em chim kia thì cũng biết sơ sơ khg biết phải nó khg?

* Con hạng 1 của anh VInh Diên KHánh , con chim này là chim Huế chuyển vào Nha Trang hình như 4 mùa, vừa mới xong lông, con này anh Vinh đã 1 lần mang ra Đà Nẵng thi đợt vừa rồi.
* Con hạng 3 của anh Tý khg biết lai lịch vì anh Tý thường cầm nhìu con chim khác nhau nên mình khg rõ lắm. Nói thêm là đợt thi ở Cafe Việt Cường vừa rồi anh Tý cầm 1 em của anh Hảo " Đồ 2nd" đi thi và đoạt giải nhất, khg biết phải con này hem?

Cảm ơn anh đã cập nhật thông tin

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào

Chim non 1 mùa mà chơi dữ vậy hả anh! không biết già mùa nữa em nó sẽ ra sao?

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên

kết nhất là em một mùa hiihih

saosau

Ặc sáng nay đi Cam Ranh cả ngày, mệt lử. Tiếc quá. Bác Dũng có chụp hình em chim 1 mùa không. Up lên cho ae chiêm ngưỡng hình dáng ra sao đi.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Ặc sáng nay đi Cam Ranh cả ngày, mệt lử. Tiếc quá. Bác Dũng có chụp hình em chim 1 mùa không. Up lên cho ae chiêm ngưỡng hình dáng ra sao đi.

hiện tại em nó đang ở nhà anh chơi chung rồi, yên tâm bữa sau nó ra chơi mình làm clip cho AE coi, nói chung chơi rất có nét!!!

pepsi47

Moderator
Phong trào ở Nha Trang mạnh quá không biết tới khi nào Đak Lak mới được như vậy nữa, ở Đak Lak chơi chào mào rất nhiều nhưng chẳng ai đứng ra tổ chức cuộc thi nào hết buốn ghê.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em

hiện tại em nó đang ở nhà anh chơi chung rồi, yên tâm bữa sau nó ra chơi mình làm clip cho AE coi, nói chung chơi rất có nét!!!

Như đã hứa nè bác hôm qua tôi đã làm clip em 1 mùa cho bác xem nè, con nào mà chơi đẹp là no nhé, con kế bên trái lồng chạm là 1 em chim già nhất mà nổi tiếng đó, mùa này đang bị suy " Mặt Thẹo" AE chơi CM Nha Trang lâu năm ai cũng biết tiếng tăm con chim già 12 mùa này, con 1 mùa đó bị con Mặt Thẹo ché quá trời mà vẫn trụ vững cuối cùng sức trẻ gần như chiến thắng ( khg sụp)...có điều do mới đổi chủ em nó chơi hơi thất thường nhưng nết chơi rất đẹp...
con ngoài cùng bên phải là con 1 mùa đó bác...