Thuần chim bổi

Trần Huy

Con bổi em sao nó nhảy 1 tí là hả mỏ, các bác biết cách khắc phục chỉ em với. Em cảm ơn!!!

chimhue

treo em nó chỗ yên tỉnh em nó sẽ ít nhảy và sẽ không hả mỏ thôi :D nhưng treo chỗ yên tỉnh thì lại không thuần được chim bổi , em nó nhảy thì mặc kệ em nó đi bác , chim bổi phải chấp nhận em nó nhảy thôi , có nhiều em nhảy va tung tè lè cái đầu thấy thê thảm nhưng đành chịu thôi bác ạ . khi em nó quen người rồi thì sẽ hết nhảy thôi mà

mpkl29

cái này có gì đâu mà khắc phục...người mệt còn phải hả mồm nữa huống hồ gì chim hả bạn. Bạn ép chim bổi cũng phải từ từ, tủ áo lồng lại hé chữ A ở cửa cho chim thấy rồi từ từ mở dần lên. Bạn nhớ lấy miếng cattong đậy nóc lồng lại... làm vậy chim sẽ ít bị sinh tật. Chúc chú bổi của bạn mau thuần.

jang

bổi nhảy nhiều quá mình cắt cánh rồi thì có cần tủ áo lồng nữa ko các bác

minhtuan211

nóng mất hay,e cũng có một bổi Huế thấy người là nó phóng cật lực luôn,nó nhảy cứ cho nó nhảy,e nào mà siêng tắm thì mau thuần làm bác ah,bổi mà nóng vội chi bác

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Bạn mốc Em nó ở chổ nhiều người qua lại một thời gian và thường xuyên cho Em nó tắm là Em nó mau dạn a

xellosak

cứ để nó nhảy hip hop tới khi nào nó chán thì thôi , nuôi bổi bạn đừng quá chú ý tới nó cứ mặc kệ nó để tự nó thuần hihi
nếu có thời gian thì cho nó ăn ít thôi ngày ăn 4 5 lần , khi hết cám để cho nó đói 30 phút đến 1h rồi mới cho ăn , bạn làm sao cho nó hiểu là bạn tới là chỉ để cho nó ăn hihi, phải cho nó biết ai là người thân của nó

pepsi47

Moderator
Quen bà nào có sạp bán hàng ngoài chợ gửi nhờ 1 tháng là đúng như từ hải ah.

chipchip0203

cắt lông cánh trông em nó tội lém. cứ treo e nó ở chỗ nhiều ng đi lại chấp nhận trông sơ xác 1 thời gian vậy. khi nào e nó dạn rồi thay lông là đẹp ngay ấy mà;)

doremon

Con bổi em sao nó nhảy 1 tí là hả mỏ, các bác biết cách khắc phục chỉ em với. Em cảm ơn!!!
Nó nhảy nhiều mệt giống người cũng thở hổn hển mà. Thời gian này e nó uống nước rất nhiều bác nhớ chú ý.