Thuốc chào mào thay lông

roxynghia

có ai dùng thuốc thay lông cho chào mào chua? xin cho e ý kiến với nó có tốt cho chim không?...
Thật tình là thit nuôi chào mào quá nhưng không bk như thế nào.
vì e là sinh viên đang đi thực tập nên không có time nhìu cho chú chao mào nhà em. hix...
Xin cho e ý kiến
Em xin cám ơn nhìu:rolleyes:

megamind

cái gì cũng nên để tự nhiên thì tốt hơn bác ah. sao bác lại muốn ép thay lông, cuối mùa hè chuẩn bị vào đợt lạnh là nó thay lông liền mà, nếu 1 chút thời gian đó cung không chờ được thì khó nuôi được chim lắm bác ah. nuôi chim còn có nhiều thứ cần kiên nhẫn hơn nhiều. có gì không phải bác bỏ qua cho

roxynghia

ý của e là không phải ép cho chim thay lông mà chim của e đã rớt lông rồi. Tại vì con chim của e mồng lân năm rồi e chăm kỹ nên nó lân gần đụng lỗ muỗi , năm nay e không có thời gian chăm kỹ
Tại vì e thấy trông thuốc có nhìu thành phần cần cho chim thay lông cần cho chim......
Em nghe người ta nói mình không chăm kỹ thì nó không đc đẹp nhu ban đầu....... Nó thay lông ngay lúc e đi thực tập mới đaU chứ!!! haizzzz
có bác nào giúp e với...
thank

chaomao^^py

Moderator
Chia sẻ cùng bạn là không nên dùng thuốc không nhãn mác trên thị trường , nếu muốn thì hãy xài 1 số loại nhập của Mỹ hoặc Thái . Chứ như mình lúc mới tập chơi bị dính đòn đau , kết quả 1 con bổi hay của mình 1 năm thay lông 2 lần , bị lỡ lông không bao giờ căng được , chim không ôm lông dù rất mướt , hận tới bây giờ T_T .

gravita82h3

bỏ vỏ quýt dưới đáy lồng rồi tủ áo lồng lại........... ngày mở ra 1 lần vào buổi sáng cho tắm nắng xong tắm nước rồi lại tiếp tục tủ áo lồng.... thúc trứng kiến cho e nó hạ hỏa để mau rớt lông hơn :D
có chút kinh nghiệm quèn mong các bác đừng chém

roxynghia

Chia sẻ cùng bạn là không nên dùng thuốc không nhãn mác trên thị trường , nếu muốn thì hãy xài 1 số loại nhập của Mỹ hoặc Thái . Chứ như mình lúc mới tập chơi bị dính đòn đau , kết quả 1 con bổi hay của mình 1 năm thay lông 2 lần , bị lỡ lông không bao giờ căng được , chim không ôm lông dù rất mướt , hận tới bây giờ T_T .
E định mua thuốc của bác vinh bên SVC
máy bác có thấy hợp lý không???

roxynghia

ở chỗ đây không có trứng kiến nên mới khổ..... bác có cách nào khác không......???
bác đã thử vỏ quýt chưa./
than

daonguyensh

ý của e là không phải ép cho chim thay lông mà chim của e đã rớt lông rồi. Tại vì con chim của e mồng lân năm rồi e chăm kỹ nên nó lân gần đụng lỗ muỗi , năm nay e không có thời gian chăm kỹ
Tại vì e thấy trông thuốc có nhìu thành phần cần cho chim thay lông cần cho chim......
Em nghe người ta nói mình không chăm kỹ thì nó không đc đẹp nhu ban đầu....... Nó thay lông ngay lúc e đi thực tập mới đaU chứ!!! haizzzz
có bác nào giúp e với...
thank
Ngoài cho vỏ quýt ra, nên cho ăn thêm dưa leo, và trùm lồng thường xuyên, càng kín càng tốt (đừng quá kín mà chim chết ngạt) 20 ngày chim thay xong, 30 ngày hoàn thiện

nhổ lông chim ,12 ngày lông mới nhú ra .chim bác thay kiểu gì mà 20 ngày xong lông.chim thay lông hoàn thiện (lông khô,lông ống nhổ gốc ra ko còn máu, ) phải trên 2 thang trở lên .

móc chim ra

bỏ vỏ quýt dưới đáy lồng rồi tủ áo lồng lại........... ngày mở ra 1 lần vào buổi sáng cho tắm nắng xong tắm nước rồi lại tiếp tục tủ áo lồng.... thúc trứng kiến cho e nó hạ hỏa để mau rớt lông hơn :D
có chút kinh nghiệm quèn mong các bác đừng chém
thêm một chút nữa là nhúng nước áo lồng rồi vắt cho ráo trùm lên khi tắm xong ,chim bở chân lông và sẽ rung mau thôi,thuốc thì dùng bicomlex c cho người hoặc cho gà là đủ vitamin rồi chúc bạn có chú chim đẹp chơi căng ,lông ôm gọn

roxynghia

thêm một chút nữa là nhúng nước áo lồng rồi vắt cho ráo trùm lên khi tắm xong ,chim bở chân lông và sẽ rung mau thôi,thuốc thì dùng bicomlex c cho người hoặc cho gà là đủ vitamin rồi chúc bạn có chú chim đẹp chơi căng ,lông ôm gọn
mình nên cho tắm trưa hay chìu vậy???
mà dùng bcomlex cho ga mình trộn vào cám làm sao hả bác
than