Tình hình là mình thấy 1 đàn chào mào

dezeli

Ở chổ m có 1 sào rừng của ng ta chưa phá.tự dưng mấy hum nay từ đâu bay về 1 đàn chào mào rất đông.m lấy chjm mồj đj bẫy nó bâu vào như kiến mà k đc e nào.ai pít làm sao bẫy đc nó kô?à ko pít buổj tốj nó có ở đó hay k nhỉ?định rủ mấy ng dùng lướj bẫy.aj có kinh nghjệm chja sẻ m vớj

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim đàn khó bẫy lắm bác ơi! Bác treo tách con mồi ra! Coi thử có cặp nào máu chiến vào đấu k?

minhways0ck

Bác đi ''soi chim'' đi.Mình cũng quen một nah đi soi chim.Bạn đi rà xem chiều tối nó bay đi đâU.nẾU biết đường thì tối 11h chim đang ngủ thì đi tới chộp liền,hehe.Sáng lựa con nào chuẩn còn lại đem thả.Có j` các bác chém nhẹ tay

long3739

Bẫy lưới thì mai mốt hết chim chơi bác ạ.Bác làm theo lời bác tuanvyp đi.Chắc chắn sẽ dính.
Chúc bác bẫy đc nhiều chim hay nhá

huy_hien

bay bang luoi y rui de con moi o canh luoi dan chim xa xuong kieu j cung dinh

saosau

Bác để im cho các emnos sinh sôi nảy nở đừng động vào làm chi cho mệt.
Bác đã có em mồi rồi đừng xua đuổi chúng đi xa chúng ta.
hãy bảo tồn loài chào mào nhé bác.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Bẫy vài em thôi dọn phân mệt nghỉ , chúc bác có chim hay nhé , đừng kéo lưới tội lắm !

Thân , black_fish9402 ,

chimchaomaohp

có 1 đàn chào mào thì lựa bẫy con nào hay thôi chứ bẫy lưới làm gì,để sang năm nó đẻ tha hồ nuôi chim con bác a

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
sao chỗ các bác nhiều chim thế. Ở chỗ em nhìn nhiều nhất mới có 5 con thôi. Thân

dezeli

M hum wa đj bẩy cả sáng đc có 1 kon má trắng ở chố nó kiến ăn.m phảj để đu đủ tren lồng nó mớj vào.k thì cả đàn nó cứ nhảy ở cạnh lồng mà thèm.chjm mồj gọj tòan cả đàn xuốg

xuanhuy008

đàn đó tặng bác 1 em má trắng rồi thì cố nuôi bác ah! thời điểm này đang còn má trắng, bác cứ gắn thêm mồi nhiều vào, có khả năng được vài em má trắng nữa. đừng kéo lưới bác ah, để nó còn sinh sản chứ!

golholao

đàn đó tặng bác 1 em má trắng rồi thì cố nuôi bác ah! thời điểm này đang còn má trắng, bác cứ gắn thêm mồi nhiều vào, có khả năng được vài em má trắng nữa. đừng kéo lưới bác ah, để nó còn sinh sản chứ!
dăng lưới không hiệu quả đâu anh. chắc chắn là không hiệu quả

phonhaytung

chim đàn khó bẫy lắm bác! 1 con bay là cả đàn cung theo! nếu gần nhà bac treo gần ko cần đi xa , con nào về khắc sẽ biết

Chan Hao

Mình là người chơi tâm huyết thì bắt vừa đủ thôi bạn, ko nên dùng bẫy lưới. Để cho các em đó ở thiên nhiên mà sinh sản chứ.