Tiểu aviary dành cho chào mào sinh sản

impala

Chim Thầy
tiểu avi này thích hợp cho anh em muốn nuôi chim trong điều kiện thành phố... nhà cửa ko rộng, nắng vào nhà một khoảng thời gian nào đó thôi + mỗi mùa hướng nắng thay đổi... e show ý tưởng trước nhé

kích thước 1x1x1m, có thể thay đổi cho phù hợp... dùng sắt vuông 3 cho chắc chắn

Đặc điểm: mặt trên và dưới hàn chết + 4 bánh xe chịu lực cho tiện di chuyển... 4 thanh sắt dọc tháo rời... tiện cho việc di chuyển qua cửa hay không gian hẹp... gắn với nhau và siết ốc...

Ước tính:
4 bánh xe chịu lực đặc = 100k
sắt + công hàn = 600k
lưới = 200k
về tự ráp lưới + linh tinh = 3 thùng ken + 1 dĩa cầy

các bác góp ý cho hoàn thiện nhé...

Thân ái!

minhtuan211

theo e a không nên hàng làm ji,mua ít miếng thép chữ L về khoan lỗ bắt ốc cho tiện,e thiết ngix làm vậy tiện hơn,rủi a có không sử dụng nữa tháo ra cất,khi cần lắp lại chơi,chứ hàn thì chắc nhưng không tiện lắm,bắt ốc cũng chắc lắm a.

impala

Chim Thầy
theo e a không nên hàng làm ji,mua ít miếng thép chữ L về khoan lỗ bắt ốc cho tiện,e thiết ngix làm vậy tiện hơn,rủi a có không sử dụng nữa tháo ra cất,khi cần lắp lại chơi,chứ hàn thì chắc nhưng không tiện lắm,bắt ốc cũng chắc lắm a.

Thank anh Tuấn

em cũng nghĩ tới thép chữ V... nhưng chi phí ko ít đi bao nhiêu... thép chữ V khá yếu...

avi này em tính làm dưới đáy cho đất và trồng cây luôn... nên cần chắc chắn... thép V chắc sẽ ko chịu nổi...

Thân!

hieuhp

mua luôn lồng sắt trung quốc mới cho nó nhanh kích thước d 1m cao 80 rong 80 cho nhanh giá 1t2

samsung87

tiểu avi này thích hợp cho anh em muốn nuôi chim trong điều kiện thành phố... nhà cửa ko rộng, nắng vào nhà một khoảng thời gian nào đó thôi + mỗi mùa hướng nắng thay đổi... e show ý tưởng trước nhé

kích thước 1x1x1m, có thể thay đổi cho phù hợp... dùng sắt vuông 3 cho chắc chắn

Đặc điểm: mặt trên và dưới hàn chết + 4 bánh xe chịu lực cho tiện di chuyển... 4 thanh sắt dọc tháo rời... tiện cho việc di chuyển qua cửa hay không gian hẹp... gắn với nhau và siết ốc...

Ước tính:
4 bánh xe chịu lực đặc = 100k
sắt + công hàn = 600k
lưới = 200k
về tự ráp lưới + linh tinh = 3 thùng ken + 1 dĩa cầy

các bác góp ý cho hoàn thiện nhé...

Thân ái!
e thấy bác làm với kích thước đó với chưng đó xiền là quá quá phí luôn e vừa làm 2 avi rộng hơn bác hết 200 k thôi ah.đảm bảo đep hơn bác làm nhiều .."theo em"

samsung87

vật liệu gồm:2 cây nhôm loài 2*1.5 ..89k.... 10k đinh 1 trong ngành nhôm kính 10k đinh bắn tôn trong ngành cơ khí..75k lưới sắt..25k sơn chống rỉ cho lưới

Máy cắt loại cắt gạch cung ok

quang cảnh bắt đầu khởi công

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Sắp có cm con rồi, thấy 2 cái rổ hoành tráng quá. Tính tới mùa mưa bão sắp tới nhá bác, không thì tèng... tèng... đó! Thân chào.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
oác. zậy mà định đặt gạch CM non nhà bác. kekekeke....

Duccm95

Avi thì phải có cây cảnh là tối thiểu hoặc có thêm thác nước để chim tắm luôn nữa,kết hợp với hòn non bộ thì mới gọi là avi chuẩn các bác nhỉ :D

samsung87

Avi thì phải có cây cảnh là tối thiểu hoặc có thêm thác nước để chim tắm luôn nữa,kết hợp với hòn non bộ thì mới gọi là avi chuẩn các bác nhỉ :D
bác này nghe có vẻ thích hòn non bộ nhể.chim nó ko thích đâu bác ah.với lại e nuôi cu gáy thì cây cối làm gì cho chật chội hả bác,không gian đâu nửa chó nó bay.nếu nuôi chim ss thì bác phải nuôi chim thuần đc đả mà chim thuần thì yếu tố tự nhiên ko quan trọng,có mấy cụ nuôi trong chuồng còn tệ hơn chuồng gà mà đẻ như máy ah.1 năm 3 lứa,,,,,,,,,,,,,hết

impala

Chim Thầy
Sau 1 khoảng thời gian dài bị trì hoãn, nay avi cũng xong... mời anh em xem qua

Phá chuồng gà cũ để lấy không gian:

Lấy khung về và ráp:

90% hoàn tất:

và thành quả mới xong sáng nay: thả nhỏ em vào thì còn bỡ ngỡ vì trong đời nó chưa bao giờ ở 1 nơi có không gian rộng như vầy

Sau vài phút làm quen thì em nó đã khá hơn:

Thân, Impala!

Leodevincy

Chào mào Việt
Wow, chúc mừng chú Sỹ - kiếm thêm cho em nó 1 nàng để vào đàm đạo lúc trời đông gió rét. Hy vọng sang năm AE ta có chào mào non để chăm. Keke,

Chúc mừng,
Leodevincy

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Ngoài các cửa hàng sắt thép nó bán sẵn sắt L, V lắp ghép đó các pác. Mua về + ốc vít nữa lắp ghép thôi hàn làm gì cho mắc công.
1 Cây V 3met bán có 35k, sắt đã sơn tĩnh điện (màu trắng, màu xám) tha hồ chọn theo ý muốn mình.

cmtegiac

Chúc mừng Sỹ đã hoàn thành ý nguyện nhé. Chuyển qua chơi sinh sản ah Sỹ ơi?

impala

Chim Thầy
Về kích thước thì không quá nhỏ, 1 cặp thì vẫn rộng có thể sinh sản được... chi phí khoảng trên dưới 1tr. mắc là do làm cái khung làm sắt mới, sắt 3 nên mất tiền khung không là 700k rồi... Tiện lợi là đẩy ra đẩy vào, lấy nắng... và không rung mạnh, chim không bị hoảng...

mặc dù chi phí là khá cao nhưng rất hài lòng :)

Thân, Impala!

impala

Chim Thầy
Ngoài các cửa hàng sắt thép nó bán sẵn sắt L, V lắp ghép đó các pác. Mua về + ốc vít nữa lắp ghép thôi hàn làm gì cho mắc công.
1 Cây V 3met bán có 35k, sắt đã sơn tĩnh điện (màu trắng, màu xám) tha hồ chọn theo ý muốn mình.

ai đã xài qua 2 loại này thì sẽ biết vì sao em ko xài sắt L hay V... thêm nữa là chuồng làm di chuyển được... phải chắc chắn... còn làm chuồng ko di chuyển... thì lấy cây gỗ làm cũng dc bác à :)

Thân, Impala!