Trị ho theo phương pháp cổ truyền TỎI - HÀNH TÍM

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào các bác
Hiện tại em có 1 em bị ho gọi là kinh niêm. Đã cho uống các kiểu thuốc và thảo dược nhưng cũng không khỏi. Mình có 1 ông Anh trong cội chim chia sẽ dùng tỏi và hành tím dã nát rồi bỏ dưới đáy lồng trùm kín lại sau 2 ngày em nó hết ho luôn. Hôm qua ra côi em nó đã chơi lại. Vài dòng chia sẽ

Thân: Phụng Nguyễn Tấn

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình cũng hay dùng tỏi để chữa ho. Tuy nhiên mình đập vài tép tỏi, cho vào ly nước sôi tầm 10 phút sau ngụi rồi đổ vào cho chim uống. Cứ 1 ngày lại thay nước 1 lần tầm 3 ngày là khỏi luôn. Phân đi cũng rất đẹp.
Ở nhà khi trời chuyển lạnh thì mình hay làm cho chim uống ngừa việc ho, cúm ở chim.

Thân ái!

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
MÌnh thấy giống như người thôi. Khi cảm thường xông hoặc bạn nghẹt mũi đi xông hơi thế là khỏe ngay. Khi mình dã nát cho vào đáy lồng rồi trùm kín. Chim sẽ hít các vi khuẩn chịu không nỗi thế là nó die thui.

P/s: Suy luận thui nghen
Mình cũng hay dùng tỏi để chữa ho. Tuy nhiên mình đập vài tép tỏi, cho vào ly nước sôi tầm 10 phút sau ngụi rồi đổ vào cho chim uống. Cứ 1 ngày lại thay nước 1 lần tầm 3 ngày là khỏi luôn. Phân đi cũng rất đẹp.
Ở nhà khi trời chuyển lạnh thì mình hay làm cho chim uống ngừa việc ho, cúm ở chim.

Thân ái!
Thân

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Phải áp dụng thử cho một em ho kinh niên ở nhà mới được. Thank chủ thớ!!!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
MÌnh thấy giống như người thôi. Khi cảm thường xông hoặc bạn nghẹt mũi đi xông hơi thế là khỏe ngay. Khi mình dã nát cho vào đáy lồng rồi trùm kín. Chim sẽ hít các vi khuẩn chịu không nỗi thế là nó die thui.

P/s: Suy luận thui nghen

Thân
Chính xác bạn àh. Một số người chữa bằng mật ong thì chim dễ hư đường ruột.

Thân ái!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Mình cũng thường dùng phương pháp này khi Chim bị ho. Hiệu quả rất tốt, không cần phải sử dụng mấy loại thuốc ho đâu.
Anh em lưu ý : khi chim bị ho thì không nên phơi nắng, cho tắm. Vì thời điểm đó chim rất yếu và đang cảm. Nên trùm kín aó lồng và để nơi yên tĩnh tránh tiếng chim khác trong nhà càng xa càng tốt.
Chúc anh em nhiều sức khoẻ và chim cò căng lưã.
Thân chào, tinatino.

chuột nhắt

cái này đã có anh em đưa lên từ lâu rùi mà. như dù sao cũng thanh bác nhiêu. và mình cũng đang dùng như vậy. :D