trống hay mái đây các bác

yeuchim92

trưa nay thấy chim nhà hót xung quá ra sau nhà chỗ treo lụp chào mào thấy dính em này, không biết trống hay mái, anh em đi ngang xem giùm
[/IMG]

vukienvp

Em này có vẻ lì đấy bạn.
Cầm trong tay mà mào vẫn dựng.
Chúc mừng bạn hy vọng là trống.

yeuchim92

nó lì lắm bác, e mới bắt nó ra cầm trong tay vẫn dựng mào, nếu là mái nên xử lí sao đây các bác

yeuchim92

hôm nay nó chưa mở miệng gì nữa nên vẫn không biết là trống hay mái. nhà mình có 2 con mái rồi, giờ con này mà mái nữa thì biếu luôn

SherlockTN

Con này theo mình là chim sẩy rồi, trống hay mái thì chờ nó sổ giọng thôi :D

chuột nhắt

bạn cứ nhốt vào mấy ngày là biết. mà muốn biết nhanh nhất là cho vào lồng kề với chim nhà thấy búng họng là ok luôn. cho nhanh đỡ phải đưa lên đây hỏi. mà bác nuôi nhiều chim vậy ko có kinh nghiệm hay sao mà phải đưa lên hay là lên khoe hàng.

chim đẹp quá, cứ nuôi đi rồi thời gian trả lời, chứ nhìn vậy sao ai nói chính xác được bạn, chim lỳ lắm nuôi đi bác

sangwilshere

quả mào đỉnh quả. Dựa vào kinh nghiệm 4 tháng chơi chào mào của mình thì mình xin khẳng định em này 100% là trống rồi:rolleyes:

shopthuhavd

Chim trống hay mái cầm trên tay như vậy không nói được gì hết Pác ơi (trống mái chỉ nghe tông, giọng là chính). Nhìn mặt em nó hình như là CÁI thì phải :D
Thân !