trồng cây trong avi

khanhlovevy

Tình hình là mình đang nghiên cứu làm 1 cái avi.trong avi mình trồng 1 số cây như:cây mực,cà chua,cây ớt.và trồng cỏ để nuôi cào cào trông đó luôn.mấy bác thấy sao
Và nuôi cào cào trong đó làm sao cho nó khỏi đi ra ngoài

vô danh

Nếu muốn nuôi cào cào trong đó bác phải xài lưới ruồi thi may ra no không đi còn cỡ nào nó cũng đi vì trên đầu nó luôn có án tử mà nó không đi mới lạ

khanhlovevy

có khi nào mình trồng cỏ nhiều cho nó ở đc không.mà nếu sài lưới thì sài lưới nào

vô danh

trồng cây chuối sứ đi bác.:D
Bác này là sặc gần chết nếu bạn xài lưới chống muỗi hay còn gọi là lưới ruồi thì bác sẽ khó thấy em của bác nhé còn mua ở đâu thì bác ra chỗ bán lưới mà mua đủ cả muốn loại gì cũng có

gaututi

nuôi cào cào trong avi, nhiệm vụ khó khăn, hay bác quây 1 góc avi bằng lưới chống muỗi hả cào cào vào nuôi

chaomao^^py

Moderator
Làm Avi , trồng cỏ ở dưới là đẹp rồi , muốn thì quăng vài em cào cào và tận hưởng , chứ cào cào mà bạn nuổi được mới lạ đó

phuongcty470

Tình hình là mình đang nghiên cứu làm 1 cái avi.trong avi mình trồng 1 số cây như:cây mực,cà chua,cây ớt.và trồng cỏ để nuôi cào cào trông đó luôn.mấy bác thấy sao
Và nuôi cào cào trong đó làm sao cho nó khỏi đi ra ngoài
Mình cũng có ý tưởng giống bạn nên góp ý với bạn 1 chút. Thay vì nuôi cào cào ko khả thi tại sao bạn ko nuôi dế, dế rất dễ nuôi và khi chim sinh sản cũng cần rất nhiều dế để nuôi chim con. Bạn lấy 1 thùng xốp cho đất vào trồng cỏ, dùng băng keo trong dán lên 4 mặt phía trên bên trong thùng xốp làm giống như thùng đựng dế ngoài tiệm chim ấy. Mua ít dế về thả vào cho sinh sản làm nguồn thực phẩm cho chim ăn rất tốt. Ngoài ra nếu avary của bạn rộng có thể trồng thêm cây, cỏ bên ngoài thùng xốp tạo môi trường rất tự nhiên cho chim.

gaututi

Mình cũng có ý tưởng giống bạn nên góp ý với bạn 1 chút. Thay vì nuôi cào cào ko khả thi tại sao bạn ko nuôi dế, dế rất dễ nuôi và khi chim sinh sản cũng cần rất nhiều dế để nuôi chim con. Bạn lấy 1 thùng xốp cho đất vào trồng cỏ, dùng băng keo trong dán lên 4 mặt phía trên bên trong thùng xốp làm giống như thùng đựng dế ngoài tiệm chim ấy. Mua ít dế về thả vào cho sinh sản làm nguồn thực phẩm cho chim ăn rất tốt. Ngoài ra nếu avary của bạn rộng có thể trồng thêm cây, cỏ bên ngoài thùng xốp tạo môi trường rất tự nhiên cho chim.
cái này rất đúng, dán băng dính bên trong là dế ko bò ra đc, rất chi lý