Trộm Lại Lộng Hành

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chào anh em

Chiều nay đang làm việc ở quê nhà, thì chú em chung phòng gọi điện đột xuất nói chuyện chim cò. Tự nhiên có linh cảm tức khắc là chuyện không hay.

Đúng thật, khi về quê nghĩ ngơi mình đã bỏ thức ăn đầy đủ và cất chim cẩn thận vào phòng, trưa nay thằng em đem ra kiểm tra và treo lên cho chim hót ngay trước cửa phòng. Nhà hàng xóm thì cửa mở đối diện luôn. Nhưng buồn thay cái lồng 68 của anh Dũng tặng chưa dùng bao lâu cùng con chim binhdien của anh Trung để lại chưa trả hết tiền không cánh mà bay rất ngọt. Đời đen quá, vừa rồi sẩy hai con chim cưng giờ lại bị trộm cả chim và lồng.

Mong anh em dd cảnh giác, hiện nay phong trào chơi chim lên ngùn ngụt kèm theo giá chim gia tăng vì thế bọn trộm ngày càng manh nha và lộng hành.

laohacrom

Chia buồn cùng em, họa vô đơn chí phước bất trùng lai, đời đúng đen.
Thôi cố gắng nuốt đau dồn sức và tinh thần cho việc quan trọng trước mắt đã, chim cò từ từ hẵng tính sau.

jang

Chia buồn cùng bạn,đúng là tụi nó ngày càng lộng hành!cái cha bán cafe trước nhà mình trước giờ là dân du côn cô hồn chuyên quan hệ với tụi đua chim vậy mà mấy hôm trước bị con ranh xách con chim đang phơi nắng ngay trước mặt mà chỉ biết đứng ú ớ chứ chẳng biết làm gì,ngày rày làm gì cũng phải nghĩ đến an toàn chi tụi chim,khổ tâm...

toilabiak

Cũng đơn giản vì hiện nay chim chào mào có giá...ae nào có chim bông, càng cẩn thận hơn :)). Xin chia buồn cùng bác

hoctrongoan

Chia buồn cùng bạn,đúng là tụi nó ngày càng lộng hành!cái cha bán cafe trước nhà mình trước giờ là dân du côn cô hồn chuyên quan hệ với tụi đua chim vậy mà mấy hôm trước bị con ranh xách con chim đang phơi nắng ngay trước mặt mà chỉ biết đứng ú ớ chứ chẳng biết làm gì,ngày rày làm gì cũng phải nghĩ đến an toàn chi tụi chim,khổ tâm...
Jang? sao không làm liều chạy qua làm 1 bài phỏng vấn tâm trạng nạn nhân thế nào ??? :rolleyes: trò này chỉ mang tính chất tham khảo thôi nha! trẻ em không được tự ý thực hành tại nhà đâu nhé :p

thodeco

cái chổ a treo thì nó củng dể lấy quá hic,chia buồn cùng a

tosudoc

Cảnh báo luôn cho anh em Đà Nẵng. Sau một thời gian tạm lắng thì hiện nay đã có xuất hiện lại hiện tượng trộm chim.

binhvinhphuc

Buồn nhỉ. Mình thì mỗi khi treo chim chỉ giám ngồi trông thôi. Phải luôn để cao cảnh giác " Vật chất quyết định ý thức mà, có khi người ta không có ý nhưng vô tình minh sơ ý đã tạo điều kiện cho kẻ gian có cơ hội trổ tài . Xin chia buồn nhé

jang

Buồn nhỉ. Mình thì mỗi khi treo chim chỉ giám ngồi trông thôi. Phải luôn để cao cảnh giác " Vật chất quyết định ý thức mà, có khi người ta không có ý nhưng vô tình minh sơ ý đã tạo điều kiện cho kẻ gian có cơ hội trổ tài . Xin chia buồn nhé
Ngồi trông nhưng cũng phải để sẵn chiếc xe phân khối được được xíu bác nhé!mình nhìn cái cảnh bị ăn trộm chim trước mặt,tay cầm cục đá mà hổng biết phải làm sao rồi!nói chung nhà kín cửa cao tường là tạm yên tâm!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bọn trộm chim bây giờ hành hoành quá, nhà em cũng đang trong đối tượng trộm chim của nó, cứ thấy chiếc Sir đỏ chạy qua chạy lại miết, híc!

tosudoc

Bọn trộm chim bây giờ hành hoành quá, nhà em cũng đang trong đối tượng trộm chim của nó, cứ thấy chiếc Sir đỏ chạy qua chạy lại miết, híc!
Chiếc SiR này trước đây là màu trắng đó. Chiếc này xơi đến cả chim Anh Long Đà Nẵng thì nó chả chừa chim của ai đâu. Trưa này đang tắm chim thấy chiếc Sir màu xanh chạy qua mắt láo nghiên dọc mình đuổi theo mà nó lượn mất. Mình cảnh báo vì nhà thằng em ngay xóm nhà 4 thằng làm công mà tối 10h30 nó vào nhà lượn mất 2 lồng. mới vài hôm nay thôi nhé

sonbt

Chia buồn cùng tuấn nhé. Thôi lo việc đồ án tốt nghiệp trước, chim cò tậu lại sau.

thuy_haingo

Chia buồn cùng bác Tuấn, mình cũng ở cảnh ngộ này nên rất hiểu tâm trạng của bác.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Cảm ơn anh em đã động viên. Lo xong cái tốt nghiệp rồi tính tiếp hic hic.