Trứng kiến - phương thuốc thần diệu cho mùa thay lông.

Kheron

cái này nghe cũng Ok !! Nhưng loai Kiến này cắn đau lắm !! Lấy được Tổ Kiến chắc cũng hết 1 chai Dầu để xoa vì bị kiến cắn' !!:)

aphu_phonui

cảm ơn bác về bài viết hay và bổ ích . chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc

TRUNG SVC

Thức ăn cho chim chào mào , như trứng kiến , cào cào , dế . Sâu , các loại trái cây vv cái gì cũng tốt . Nhưng phải đúng chu kỳ , thời điểm chú chào mào mình đang trong thời gian như thế nào . Có nên và không nên . Cái gì cũng có tác dụng phụ nếu dùng không đúng cách . Thân chào

superkids1996

Chim e cũng đang rớt lông cho ăn sao vạy bác... E mua trứng kiến ngoài tiệm câu cá mà cho ăn thì chẳng e nào chịu ăn..Bác chó ann8 liều lượng thế nào vyậ chĩ e ?

shopthuhavd

Chim e cũng đang rớt lông cho ăn sao vạy bác... E mua trứng kiến ngoài tiệm câu cá mà cho ăn thì chẳng e nào chịu ăn..Bác chó ann8 liều lượng thế nào vyậ chĩ e ?

Chim Pác thay lông không cần Trứng kiến gì hết, cứ cào cào non 1 gói 5k/ ngày(Món chính của kỳ thay lông) + Cám + Trái cây có tính mát như Thanh Long, cà chua, cà rốt hấp, chuối mốc,... + Trùm áo lồng tắm nước hằng ngày là em nó có bộ lông đẹp thôi :D
Thân !

superkids1996

cảm ơn bác nhưng bác ơi , tắm xong có cho khô lông ko hay trùm lại luôn hã bác, co phơi nắng ko chĩ e luôn cảm ơn bác

shopthuhavd

cảm ơn bác nhưng bác ơi , tắm xong có cho khô lông ko hay trùm lại luôn hã bác, co phơi nắng ko chĩ e luôn cảm ơn bác

Pác tắm nước tầm 12 đến 14 giờ xong để ướt vậy trùm lại luôn và treo em nó nơi thoáng cách xa những em chim có lửa ra, lông còn ướt làm cho lông cũ mềm dể rụng và kích thích em nó rỉa cho mau,... Chim giai đoạn thay lông theo mình không nên phơi nắng, nếu có phơi nắng cũng 1 tuần phơi 1 lần tầm 8 giờ đến 8h30 là ok :D, rồi đem vô trùm lại . Cứ như vậy lặp đi lặp lại cho đến khi em nó có bộ lông đẹp là thay đổi cách chăm :D
Thân !

tran van trinh

Pác tắm nước tầm 12 đến 14 giờ xong để ướt vậy trùm lại luôn và treo em nó nơi thoáng cách xa những em chim có lửa ra, lông còn ướt làm cho lông cũ mềm dể rụng và kích thích em nó rỉa cho mau,... Chim giai đoạn thay lông theo mình không nên phơi nắng, nếu có phơi nắng cũng 1 tuần phơi 1 lần tầm 8 giờ đến 8h30 là ok :D, rồi đem vô trùm lại . Cứ như vậy lặp đi lặp lại cho đến khi em nó có bộ lông đẹp là thay đổi cách chăm
Thân !
bác này nói quá chuẩn,song lông mình nuôi lửa cũng chưa muộn

hlongruby

Đam mê chào mào
Chim mình thay lông vẫn chăm theo chế độ bình thường hằng ngày như : cám, trái cây và cào cào, có đều tắm chiều và lâu lâu phơi nắng sáng khoảng 10p , lông lá sau khi thay đẹp óng ánh và chim căng lửa chơi bình thường.Không cần trứng kiến gì hết, bác cứ để tự nhiên lúc thay lông tự động lông sẻ rớt nhiều. Chúc bác chăm chú chim cưng có bộ lông đẹp

HungSG

Chim nhà e nó ăn sạch cả trứng lẫn kiến, a/e bàn ăn trứng vậy chim nhà e ăn sạch có sao không?