Treo chào mào nơi có tiếng ồn có sao ko?

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
như vậy chim hót chuyện nhiều hơn chỗ yên tĩnh ,ồn ào thì chim hót chuyện nhìu yên tĩnh thì sổng nhìu

chimchaomaohp

nếu là chim già mùa thì k sao, vài bữa em nó sẽ quen còn chim non thì k nên bác à. chim non nhiều khi nó bắt chước nhưng tiếng ồn mà nó thích. bên cạnh nhà mình có ông cứ về nhà là bíp còi xe máy, bây h con chào mào non ong ấy cũng bắt chước tiếng còi luôn :D

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Chim tơ thì ko nên còn chim già kẹt qúa để nơi có tiếng ồn cũng được. Mà bạn phải quan sát xem tiếng ồn nó có ảnh hưởng gì con chim ko vd như: (chim ít hót đứng gù rụ, khi tiếng ồn phát ra thì sợ cụp mào, nhảy loạn xạ...) thì bố trí chổ yên tỉnh hơn chứ tội em nó.Còn nếu tiếng ồn đó ko ảnh hưởng gì, chim vẫn hót chơi bt thì bạn treo bình thường hjhj.

xuanhuy008

cũng tùy theo loại tiếng ồn nào và chim có bị ảnh hưởng không - như Thân nói! mình cũng vừa bị 1 em xong, bổi già rừng nuôi hơn 1 tháng lồng. treo gần nhà nuôi Yến, sau 1 tuần chim hót không nổi luôn - bị tra tấn âm thanh, vì thính giác của chim nhạy cảm hơn chúng ta rất nhiều nên mức độ ảnh hưởng cũng lớn hơn --> nhìn rất phờ phạc. cách ly em nó ra sau 2 ngày mới bình thường lại được!

viettn1104

thanks các bác đã giải đáp.
CM nhà e mới về đc >1 tháng, dạo gần đây máy giặt nhà e có vấn đề nên tiếng ồn cũng chỉ khoảng >1h lúc giặt thôi, nhưng đúng vào tầm 8h tối, giờ mà nó đang ngủ. Còn lại là rất yên tĩnh. Sợ mang treo chỗ khác rồi giặt xog lại mang vào thì e nó cũng thức giấc. Có cách nào vẹn toàn ko các bác

hieuhp

cũng tùy theo loại tiếng ồn nào và chim có bị ảnh hưởng không - như Thân nói! mình cũng vừa bị 1 em xong, bổi già rừng nuôi hơn 1 tháng lồng. treo gần nhà nuôi Yến, sau 1 tuần chim hót không nổi luôn - bị tra tấn âm thanh, vì thính giác của chim nhạy cảm hơn chúng ta rất nhiều nên mức độ ảnh hưởng cũng lớn hơn --> nhìn rất phờ phạc. cách ly em nó ra sau 2 ngày mới bình thường lại được!
bán máy cũ đi mua máy mới chạy êm ái chim không bị hoảng hehehe

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
CM nhà e mới về đc >1 tháng, dạo gần đây máy giặt nhà e có vấn đề nên tiếng ồn cũng chỉ khoảng >1h lúc giặt thôi, nhưng đúng vào tầm 8h tối, giờ mà nó đang ngủ. Còn lại là rất yên tĩnh. Sợ mang treo chỗ khác rồi giặt xog lại mang vào thì e nó cũng thức giấc. Có cách nào vẹn toàn ko các bác
Tiếng ồn như vậyt thì để vô tư bác à! Không sao đâu

nghethienan hue

tiếng ồn của máy giặt thì không sao đâu bác ,chỉ không nghe tiếng em nó hót thôi ,