Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

akipham

Các bác xem giùm em, đã ai treo thế này mà bị chuột vồ chim chưa?

Liệu khoảng cách từ bờ tường xuống lồng chim tầm 17cm thế này thì chuột nó có nhảy xuống vồ chào mào và quế lâm không?

jackychang

Treo thế này thì vẫn bị xơi như thường, nó chạy men theo bờ tường và nhảy dù xuống quá đơn giản. Bạn lên làm 1 cái sào tre dài, 2 đầu buộc 2 cái dây thép (nhớ cách tường ra xa 1 m) giữa lưng chừng 2 dây thép đó để buộc 2 cái đĩa CD vào thì chuột mới pó chân được. Con như bây zờ vấn đề chuột xơi chỉ là còn phụ thuộc vào thời gian thôi.

cmtegiac

treo như thế thì chuột càng dễ xơi, làm theo cách của bạn jacy chang đi bạn và phải làm ngay chứ không nguy hiểm lắm

tuanlv115

treo ntn thì xác định là chết . Chuột nó khôn lắm . Tường xi măng chưa sơn nó còn trèo đc cơ mà . Mình đã chứng kiến tận mắt 2 con chuột đàn nhà mình . 1 con ôm quả trứng gà con còn lại cắn vào đuôi con kia kéo đi .

Kheron

Đã Nuôi Chim Thì nên bố tri cẩn thận ! Nhà mái lợp mà treo tường thì Chuột Đớp ngay!

Các bác xem giùm em, đã ai treo thế này mà bị chuột vồ chim chưa?

Liệu khoảng cách từ bờ tường xuống lồng chim tầm 17cm thế này thì chuột nó có nhảy xuống vồ chào mào và quế lâm không?

Nhìn Thấy Vậy Chắc Chưa Bị Chuột Đớp Chim lần nào rồi !! nếu đã bị, tự nhiên không dám treo như vậy đâu !! ma hình như là đang treo ban ngày, như thế thì không bị chuột đớp đâu !! Còn ban đêm mà treo như vạy , nếu Chuột không đớp, Chim tặc cũng đớp a` !! Cẩn Thận Chứ Chim bữa nay Kiếm Bổi Đấnh Bẩy Đấu khó lắm, mà có giá cũng rất cao !! :)

chaomao^^py

Moderator
Làm 2 cái pass ra , gác cái ống kẽm lên , móc vô tư . Còn để vậy khoan hãy bàn chuyện chuột , kiến nó giành ăn với chim là đủ mệt rồi

aoden_tuxedo

đóng đinh thấp xuống là được, hoặc buộc hai dây thép vào mái rồi treo sào là ok

Pleikupho

mình cực kỳ hạn chế treo trên tường vì kiến, méo lồng........mình làm pát treo đồ như shop quần áo mà treo. ko kiến là hạn chế chuột. nhưng nhà mình tường plastic chắc chuột nó ko mò lên dc

saosau

Éc éc treo như vậy chẳng khác nào xìn mời anh chuột xơi............ bác chưa biết hết sự lợi hại của mấy chú chuột đâu.

vừa rồi mình bị ông tý xơi mất một em. treo ngoài sợ trộm đem vào bếp vậy mà ỗng đớp mất tiêu. bạn nên làm lại chỗ treo đi không thì toi cơm đó!!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Xin chuyển topic về mục TRAO ĐỔI BÊN LỀ. Chúc sức khỏe và không bị chuột xơi!

akipham

Khoan lỗ, cắt tôn sắt, tôn sắt này cắt răng cưa nhọn sắc, liệu chuột nó có dám bò tới rồi leo lên nhảy ko các bác, 2 miếng tôn sắt đó người sờ tới cũng rách tay các bác ợ???????????????????????????