Treo lồng chim sát tường để làm gì?

sangwilshere

treo như thế vừa tránh mấy bác chuột và không tốn không gian trong nhà
em thấy hình như nuôi bổi người ta mới treo như vậy ngoài tác dụng của bác nói trên thì còn có tác dụng gì với chim bổi nữa đó. Trước có đọc ở 1 topic nào đó mà em quên mất rồi nên mới lên đây hỏi lại

gaututi

treo như thế vừa tránh mấy bác chuột và không tốn không gian trong nhà
chuẩn quá, nhiều nhà đổ trên bê tông ko có móc để treo như nhà cấp 4
ko tiện làm giàn ,hay dây ngang để treo, nên đóng đinh treo tường là phương án tối ưu, tránh chuột và tiết kiệm không gian nhà

huunhan

theo mình biết treo như vậy để khi mình đi ngang qua chim đỡ sợ hơn vì nó sẽ đứng ép vào tường :)

tinbmt1975

Bác nào nhà tường màu trắng đừng bắt chước nhé, nhà em cũng treo như thế này 1 thời gian vợ em la quá trời, nhìn cái tường chổ treo ôi thôi quá dơ, nhất là chim bổi nữa, em nó mà nhảy có khi văng cả phân vào tường.

gaututi

Bác nào nhà tường màu trắng đừng bắt chước nhé, nhà em cũng treo như thế này 1 thời gian vợ em la quá trời, nhìn cái tường chổ treo ôi thôi quá dơ, nhất là chim bổi nữa, em nó mà nhảy có khi văng cả phân vào tường.
mua miếng giấy dán tường dán vào đó, khi nào bẩn bỏ ra, hoặc treo tờ lịch to vào đó cũng đc, bẩn thay tờ khácm giải quyết đc vấn đề này

chuktam_8847

mình chân thành khuyên mấy bác cách treo trên chỉ áp dụng cho chim thuần chứ nếu bổi lở or lứa mới lên thì chim sẽ bị lộn đó. thân

Mink

Treo gầm tường : Chim ngoái, kiến, thằn lằn, bẩn tường, nếu lồng tròn lâu ngày sẽ cong vanh.

Asutaka

nhà mình thì làm thế này, treo thế mà vẫn bẩn tường../..

[/URL][/IMG]