Vấn đề về chào mào dợt dãi

kjenprodn

Các bác cho em hỏi nếu như một chú chào mào cho đi dợt nhiều ngày liên tục thì có ảnh hưởng gì không ạ?
Chế độ tập luyện thì : Đi dợt về em cho chú tập lực đến sáng lại chuyển lồng xách đi tiếp
Em sợ bị nhờn, nếu đổi cội thì có sao không ?

ledaiduong62

có thời gian mà đc đi như bạn thì còn j bằng , nhưng đi giàn nhiều quá là ko lên bạn àh , chú chim của mình sẽ yếu đi nhiều , chỉ có trường hợp vào mùa thay lông mà chú chim của bạn vẫn còn căng lửa thì mình cho đi để ép chim suống lửa để tập chung vào thay lông , đấy là ý kiến của riêng mình nha

kjenprodn

có thời gian mà đc đi như bạn thì còn j bằng , nhưng đi giàn nhiều quá là ko lên bạn àh , chú chim của mình sẽ yếu đi nhiều , chỉ có trường hợp vào mùa thay lông mà chú chim của bạn vẫn còn căng lửa thì mình cho đi để ép chim suống lửa để tập chung vào thay lông , đấy là ý kiến của riêng mình nha

Cám ơn bạn đã quan tâm và có ý kiến ^^

tuanlv115

Bạn ơi máy móc chạy nhiều còn phải hỏng huống gì chim . Khi đi đấu chim tiêu tốn 1 lượng lớn sức khỏe cho việc hót + chuyền cầu . Và nó cần thời gian nghỉ ngơi để bù đắp . Bạn cho đi liên tục như vậy dẫn tới chú chim phải gồng sức để chơi dẫn tới hiện tượng dão chim . Mùa này có thể nó chịu được nhưng mùa sau sẽ chơi kém đi và sức khỏe ko còn như ban đầu và con chim không bao h chơi được tới đỉnh cao của nó . Ví dụ như một người lao động nặng khuân vác nhiều trong một thời gian dài cơ thể họ sẽ xuống rất nhanh dẫn tới sức đề kháng kém và bị bệnh tật tấn công ^^.

vubaucat

bạn nên cho di nhiều cội tốt hơn.tuần dợt 2 lần nuôi nhiều chim.thời gian thả vô lồng tập lực.cách ngày đi dợt 1 ngày.

kjenprodn

Cám ơn các bác đã cho em tí kinh nghiệm quý báu
Xin chân thành cám ơn các bác ^^

Kysutach

Theo e tốt nhất dợt cội tuần 1 lần ,cứ điều đặng là tốt.còn tập lực sáng vào lồng lực chiều cho lại lồng đấu cho chim khỏi lạ lồng,tuần tập từ thứ 2 đến thứ 5.thứ 6,7 nghỉ ngơi trong lồng đấu để cn xuất tướng .

A

ADV1558962

Guest
Tôi muốn tìn một phương pháp chieu anh sang xanh tri mun o dau hiệu quả bằng ánh sáng và hạn chế việc để lại vết thâm, xin chuyên mục tư vấn giúp. (Hồng)

Sử dụng ánh sáng trong điều trị mụn và các căn bệnh về da đang là xu hướng mới. Trong đó, IPL và Blue Light là 2 kỹ thuật y học hiện đại phổ biến hiện nay. IPL là tên viết tắt của cụm từ Intense Pulsed Light, kỹ thuật này sử dụng xung động ánh sáng với bước sóng phù hợp để chữa trị một số bệnh về da, trong đó có mụn. Đây là anh sang ipl tri mun .

Công nghệ xóa hình xăm bằng Laser YAG tại xoa hinh xam bang laser co dau khong
sẽ trải qua một quy trình gồm 5 bước:

Bước 1: Kiểm tra hình xăm để xác định mức độ, đậm nhạt, kích thước và màu sắc xăm hình để lựa chọn bước sóng và tần số Laser thích hợp cho việc điều trị.

Bước 2: Làm sạch vùng da cần xóa xăm để tránh nguy cơ nhiễm khuẩn da trong quá trình điều trị.

Bước 3: Ủ thuốc tê lên bề mặt da có chứa hình xăm trong vòng 15 phút để đảm bảo trong quá trình điều trị không gây đau đớn.

Bước 4: Chuyên gia thẩm mỹ sẽ sử dụng công nghệ Laser YAG, và chọn tần số Laser cho phù hợp chiếu chính xác vào từng đường nét của mực xăm.

Bước 5: Dùng thuốc kháng viêm, chống sưng, phù nề

Laser YAG là loại laser có độ dài xung cực ngắn khoảng 6/1.000.000.000 giây thích hợp trong việc điều trị các bệnh về sắc tố da, xóa bỏ mọi hình xăm một cách hiệu quả với 2 bước sóng 1064nm và 532 nm. Đây là nơi xóa xăm

Bước sóng 1064nm tác động tới các sắc tố ở lớp sâu trung bì, hạ bì của da mà không hề gây tổn thương tới bề mặt. Bước sóng 532nm tác động vào lớp nông hơn và lấy đi các sắc tố khác nhau

Vùng da dưới mắt rất mềm mại và mỏng, vì vậy bạn cần chăm sóc đặc biệt hơn. Tuy nhiên, loại bỏ tận gốc những quầng thâm mắt lại đơn giản hơn bạn tưởng mà không cần đến những loại mĩ phẩm đắt tiền. Hãy sử dụng những trái dưa leo tươi tại nhà để trị dứt điểm quầng thâm, bọng mắt và trả lại cho “cửa sổ tâm hồn” vẻ rạng rỡ và tràn đầy sức sống..

Những cách sử dụng dưa leo để xoa tham quang mat nhanh chong:

Dưa leo thái lát ướp lạnh

Bạn hãy rửa sạch mặt với nước ấm trong vòng 4 - 5 phút rồi để khổ. Cắt hai lát dưa leo tươi và đặt lên vùng mắt. Thư giãn trong 10- 15 phút. Để đạt hiệu quả tốt nhất, bạn dùng dưa leo ướp lạnh bởi chúng giúp làm dịu đôi mắt mệt mỏi. Sau đó, rửa sạch mặt với nước lạnh. Hãy áp dụng cách này 3 lần/tuần để xóa bỏ quầng thâm mắt.