Vì tương lai các em chào mào...

tinhan339

Chào cả nhà em xin giới thiệu khu vườn khép kín ạ.
Đang chờ ngày đơm hoa kết trái :D:D:D

C
húc cả nhà nhiều sức khỏe ạ :p:p:p

nguyenanhkh79

cái này bạn cho ăn luôn hay làm cám vậy. trái này ở quê mình là trái bát. CM thích ăn nhất

lamgiadat

Thời buổi kinh tế này mà nhà bác có đất trông cây cho chim ăn,thì bác Vip quá.ước gì...

tinhan339

cho ăn sống luôn bạn ơi. Cứ hái vào đem cắm xiên 5p sau ra hết sạch :)
Rất nhiều tên gọi như bình bát dây, cứt quạ, dưa leo rừng :D

nguyenanhkh79

Thời buổi kinh tế này mà nhà bác có đất trông cây cho chim ăn,thì bác Vip quá.ước gì...
cái này anh trồng trong chậu cũng ok mà.
em tưởng anh trồng để làm cám. đọt non nó nấu canh ăn củng đc . lúc nhỏ đi rừng hái rau nấu canh toàn tìm lá này

hoangjtam

mình trồng toàn ra lá với bông đực trắng cây mà k thấy trái là sao?

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
hix, đợt vừa rồi mình cũng trồng, cho leo avi. vậy mà gà xơi mất

Jack Dam

sak đang nghiêng cứu k biết mua trái này ở đâu, hôm trc đem chim đi dợt thấy ông anh kia mang trai này chia cho mỗi ng trong bàn 1 vài trái, thấy trái lạ lạ mình đến xin 1 quả cho chim ăn thử

tinhan339

sak đang nghiêng cứu k biết mua trái này ở đâu, hôm trc đem chim đi dợt thấy ông anh kia mang trai này chia cho mỗi ng trong bàn 1 vài trái, thấy trái lạ lạ mình đến xin 1 quả cho chim ăn thử
Cây này giống rừng tự nhiên nên rất dễ trồng. Bạn cứ cho chim ăn xong nhặt hạt đem ra đất xới tơi xốp tưới nước hàng ngày sẽ mau lên lắm ak.
Lúc đó duy trì sẽ có cho chú chim yêu quý của mình :D

ThanhTung

Cây này ở Huế gọi là cây bác bác.mùa này đang ra hoa quanh nhà mình nhiều lắm cây này hay ra quả vào mùa có má trắng nên dùng nó để bẩy má trắng thì ôi thôi rồi lượm ơi:)