Vấn Đề Gặp Phải Khi Đem Chim Đi Dợt

cristiano950

Hiện mình có 1 chú chim đem đi trường treo đối diện vs dàn đấu chú hót rất hăng khi mình cho vao dàn thì chỉ chịu đấu vs mấy chú yếu lửa còn những chú chim khác mạnh lửa hơn thì chú chỉ biết rút đầu rỉa lông ... mong các ae cho mình ý kiến cũng như các biện pháp để chú chim mình lên lữa . Nhìn mún nản quá ...
Thân ae org

jackychang

Nếu em nó mới đi giàn thì đó là bình thường, ngược lại đi giàn lâu rồi mà vẫn vậy thì do tố chất con chim. Nếu là vì lý do đầu thì bạn cần:

- Nếu có giàn song song (nếu ko thì phải đặt đất để làm sao 1 mình em nó ở giữa 1 bầy xung quanh. Cứ 3 con xung quanh yếu lửa hơn nó (mà nó hay bắt nạt, còn 1 con nó sợ thì để mặt còn lại. Làm như vậy chim sẽ đấu và vẫn giữ thái độ được với tất cả mặc dù vẫn có phần "kiêng" con chim dữ. Cứ làm vậy dần dần em nó sẽ lên thôi.

- Còn nếu tại tố chất sợ "đầu gấu" thì trời chữa.

khanhden1980

chim của anh chịu đấu sơ sơ mà nản gì anh???chim em ở nhà nó hót như điên,đem đi dợt em nó xù 1 cục em còn ko nản nữa là!!!!!!!!!có ai mới đem chim đi trường mà lên giàn em nó đấu ầm ầm đâu anh??????????từ từ thử coi sao rồi tính anh ơi,ko được thì bán lại cho ai thích nghe hay phóng sanh thôi chứ có gì đâu mà nản,đem đi hoài khi nào em nó già mùa hơn hay có lửa hơn là em nó chơi chứ gì đâu mà anh lo.

chia sẽ nổi buồn cùng anh!!thân khanhsdden1980 !!!!!!1

cristiano950

hix tks ae đã chia sẻ vì mình ám ảnh 1 chú chim ở nhà đem đi trường lần đầu chẳng chịu thua con nào . Nên kỳ vọng vao nó quá lơn chăng thời gian đi trường mới được tầm 1 tháng trở lại chắc chưa gì đâu nhỉ ... mong ae chia sẻ

Thang_Haiduong

chịu khó đá biên đi bạn con chim của bạn ná chưa có lửa thì làm sao mà chơi giữa giàn được chăm sóc tốt phơi nắng đều đặn nhưng đừng phơi nhiều từ từ rồi khoai sẽ nhừ mừ lúc đó mình sẽ chén

chaomao86

Trường hợp này mình đã gặp rồi. Con chim nhà mình lúc trước cũng y như vậy. Bạn phải kiên nhẫn, lúc đầu đem ra nên treo ở xa cho nó nhìn cho quen. Sau đó treo vào chơi ở rìa với con yếu lửa thôi. Từ từ có lửa là nó chơi thôi. Con nhà mình giờ chơi chéc chẻ rồi. Chúc bạn thành công.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Với những chú chim mới đi giàn chưa chịu chơi hay chơi sơ sơ là điều hết sức bình thường. Thứ nhất là chim chưa được căng và cái nữa là đang ở nhà ta là nhất, ra ngoài trường lắm anh tài nhìn toàn những con đầu gấu nên chưa thấy tự tin, bẽn lẽn thăm dò tình hình thế nào. Một thời gian sau chim quen trường, lên lửa là chơi bình thường thôi. Chúc bạn có chú chim hay

pepsi47

Moderator
Chơi chim dưỡng trí mà bạn phải kiên nhẫn đến 1 ngày đẹp trời em nó sẽ không phụ lòng bạn đâu, thân pepsi47.

tuanRC

kiên trì thôi bạn ơi, chim mình cũng vậy chỉ có điều đấu với mấy em non mùa thì nó ít chơi còn chơi với đầu gấu trường chim đó thì nó chơi căng đét.