Vấn Đề Nan Giải Mong Anh EM Giúp Đở

Mickeycm.batoqn

Tình hình là mình có 1 chú chim Bổi già 4 mùa lồng gần đấu giải vào ngày 12/5 tới.nhưng 1 tháng nay chú chim này có 1 số vấn đề ra trường không đấu.dù là cụp mào hay ko cụp mào củng vậy.Chỉ treo ở nhà là sổ liên tục nhưng khi đêm tới trường thì lại ko chơi,ngay cả khi gởi nhà người bạn có chim bỏ xa chú chim vẩn ko sổ.Anh em nào gặp trường hợp này xin giúp đở.Có phải chú chim này bị bể trường hay thuộc loại chim hèn,ở nhà hót ầm ỉ ra trường ko đấu ko.nhà mình thì hiện giờ đả thanh lý chim hết ko có chim nhà.có 1 mình nó thôi.
Chân Thành Cảm Ơn ANh Em Quan Tâm & Góp Chút Ý Kiến

sonbt

Bảo tạo 2 pài có nội dung giống nhau, Bảo nhờ mod nào đó xóa bớt đi ko vi phạm nội qui bị ban nick đó.

kkhanhrum

trường hợp này mình cũng gặp rồi,bạn nên gửi chim của bạn lại trường chim một thời gian thì chim nó sẽ chơi thôi,thay vì buổi sáng đêm chim tới trường thì bạn để chim ở trường trước để xem thử.

tungcapt

Chuyển ra Việt Trì Tùng Chăm lại lửa cho có khi nó cần chủ mới hehe

chao mao may

dạng này giang hồ hay đồn là dang khôn nhà dại chợ. chịu khó đi dợt 1 thời gian nữa đi bạn, khoảng 6 tháng, chơi nhiều trường khác nhau nha. thân.

Mickeycm.batoqn

Chuyển ra Việt Trì Tùng Chăm lại lửa cho có khi nó cần chủ mới hehe
con này tướng tá nhỏ con như chim sẻ,dc cái mấy em má trắng về nó ep giông tốt lần cuối nghe em nó ché cách đây 2 tháng hhahaha đó là lần đầu tiên em nó ra trường và chơi như lần cuối cùng trong đời.Không biết vì lần đó ko mà bảo nổi tiếng.
Hôm đó trời mưa chơi hạ thổ khoảng 20 lồng,chơi gần 3 tiếng đồng hồ thì chỉ còn mình nó chơi.1 tuần sau có cao thủ ra mượn đem đi DN thi liên tỉnh nhưng lúc đó em nó hết chơi rồi.kekeke.Buồn.nuôi chim lâu năm rồi mà bây giờ lâm vào cảnh này.

Mickeycm.batoqn

trường hợp này mình cũng gặp rồi,bạn nên gửi chim của bạn lại trường chim một thời gian thì chim nó sẽ chơi thôi,thay vì buổi sáng đêm chim tới trường thì bạn để chim ở trường trước để xem thử.
đả làm mọi cách rùi bạn ơi.Con này giống bị bể luôn quá

thangqn

nuôi lại lửa đi bạn,cho e nó rớt lông mùa sau chơi lại,sách ra trường cho đứng ngoài đấu giọng thôi đừng ép giàn

chaomao^^py

Moderator
con này tướng tá nhỏ con như chim sẻ,dc cái mấy em má trắng về nó ep giông tốt lần cuối nghe em nó ché cách đây 2 tháng hhahaha đó là lần đầu tiên em nó ra trường và chơi như lần cuối cùng trong đời.Không biết vì lần đó ko mà bảo nổi tiếng.
Hôm đó trời mưa chơi hạ thổ khoảng 20 lồng,chơi gần 3 tiếng đồng hồ thì chỉ còn mình nó chơi.1 tuần sau có cao thủ ra mượn đem đi DN thi liên tỉnh nhưng lúc đó em nó hết chơi rồi.kekeke.Buồn.nuôi chim lâu năm rồi mà bây giờ lâm vào cảnh này.
Tình hình chim chơi quá sức , ngay lần đầu đã phan thế ai chịu nổi . Bạn tách ra riêng ra càng biệt lập càng tốt ,trái cây mát và mồi tươi , kết hợp hằng ngày phơi khoảng 30 nắng sớm , không thả avi vào giai đoạn này ( chim mập một chút cũng không sao , cơ bản là cho lấy lại sức cái đã ) , nhanh thì 1 tháng , chậm 3 tháng , chim có bén lửa trở lại thì tập từ từ

Thang_Haiduong

lòng chim dạ cá mà bạn đã lỡ yêu em nó rồi thì để mà chăm chắc nó không phụ công chăm sóc của bạn đâu

khanhden1980

em cũng có 1 như em này.tức muốn bẻ cổ nó luôn:mad::mad::mad:.mà thấy em nó xù lông ko chịu đấu thấy cũng tội lắm!!!
ngồi hóng nhờ cao thủ giúp đỡ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Đang nuôi dùm thằng bạn một con tương tự như này. Ở nhà chơi bình thường nhưng ra cội gặp chim lạ nó chỉ búng cánh ra 2-3 cái bong xong đứng xù, đưa chim lạ tới thì vẫn cứ búng cánh ra bọng rồi xu... haizzz nan giải

ta.phuoc

Khoái nhất mấy con nhỏ xác. Khi nào thanh lý nó báo anh em một tiếng cho nó vô Avi ép đẻ và tập giọng cho bọn chim non.