Vấn đề ăn uống của chào mào

bmtieu

Mình mới mang 1 chú Gia Lai về. Lúc bắt thì thân hình nó cân đối lắm. Tự nhiên vài ngày sau mới để ý nó gầy đi nhiều. Nhờ các bác chi giáo. Chim mình chưa ăn cám được

gamu37

chim còn lạ nước lạ cái, lạ môi trường sống, khí hâu....nói chung là đang lạ chưa quen môi trường mới bạn chăm sóc tốt em ấy lấy lại phong độ thôi

caube1002

Mình mới mang 1 chú Gia Lai về. Lúc bắt thì thân hình nó cân đối lắm. Tự nhiên vài ngày sau mới để ý nó gầy đi nhiều. Nhờ các bác chi giáo. Chim mình chưa ăn cám được
bước đầu tiên bạn nên vào cám cho chim đi, cách vào cám thì đơn giản thôi, bạn 1 mẩu chuối vào cóng cám rồi rắc ít cám lên mẩu chuối, sau khoảng 1 tuần thì chuyển hẳn sang cho chim ăn cám (lúc vào cám bạn nhớ để ý xem chim có ăn cám không nhé. và nhớ treo chim nơi yên tĩnh cho chim đỡ hoảng) vào cãm xong thì bắt đầu giai đoạn thuần chim, có rất nhiều bài viết nói về thuần chim, bạn tìm đọc nhé

vô danh

Cứ từ từ em nó sẽ tươi tỉnh ngay ấy mà bác ráng chăm kĩ là em nó hồi phục nhanh mà chúc bác có chim hay

laohacrom

Đến người như mình từ SG về Huế mấy hôm đầu còn bị đau bụng rối loạn tiêu hóa nữa là chim :rolleyes: , từ từ em nó sẽ thích nghi thôi .

vukienvp

Thời gian đầu chim bị ngót đấy ko vấn đề gì đâu, bạn cứ chăm tốt vào là em nó lại bình thường ngay mà.
Chúc bạn co chú chim như ý. Thân