Vấn đề nan giải..mong ae chỉ giáo..

hoàng lâm

Lời nói đầu..xin chào tất cả ae trên org...
E tên hoàng...24t biên hòa..đnai.
Nay e muốn hỏi ae trên org..Nhà e có nuôi con chào mào hơn 4 mùa rồi..dạn dĩ..chơi nước đấu đẹp..mà tội cái là e nó đấu trên giàn rất sung..chẻ chéc..cánh bọng ok hết..mà cái mào nó hay cụp...lên xuống liên hồi..nên e thắc mắc..ae trên org có gặp trường hợp như e không..

chao mao beo

Chào hoàng minh cũng mới tham gia dd chưa lâu nhưng thấy bạn hỏi nên cũng muốn góp ý kiến giúp đỡ.nếu ko đúng xin đừng trách nha.có vài loại mao,vd như mào lân,mào đinh,mao tegiac,con bạn là mao dể.loại mão này khi chơi nó thường đứng lên ,sụp xuống để dụ đối thủ về phía mình,con nao ieu ieu thay nv ma che nat no thi no che lai ac lam .kieu nhu vua chim moi du chim troi vay do.chim hay ko sao dau ban

hoàng lâm

Tk ae nha..mào dể à..ngộ heng...chắc do nết con chim vậy...có cn vừa rồi mjh sách đi thi thử..chim già nết chơi mào cụp lên xuống v. với 1 phần chim lửa cuối hăng máu hay bám đá...mà vẫn sổ giọng..v mà bị trọng tài cho xuống..nói mào cụp..hi..mih chỉ biết ngồi cười..hạ xuống..e nó chẻ liên hồi..mjh nghj nết con mjh đi thi sẽ lỗ..vì nó chơi..trọng tài thấy cụp mào..nghi nó sợ..

linhu

Tk ae nha..mào dể à..ngộ heng...chắc do nết con chim vậy...có cn vừa rồi mjh sách đi thi thử..chim già nết chơi mào cụp lên xuống v. với 1 phần chim lửa cuối hăng máu hay bám đá...mà vẫn sổ giọng..v mà bị trọng tài cho xuống..nói mào cụp..hi..mih chỉ biết ngồi cười..hạ xuống..e nó chẻ liên hồi..mjh nghj nết con mjh đi thi sẽ lỗ..vì nó chơi..trọng tài thấy cụp mào..nghi nó sợ..

Trước ngày thi vuốt keo cho nó cứng hết cụp :)

dungchaomaovt

mình cũng có 1 con kiểu như thế, mào cứ cụp lên xuống hoài, chơi vẫn chơi nhưng kg dc như con của bạn. chả biết nó sợ cái gì nữa.

Cachuabi

mình nghĩ mào như vậy gọi là mào hèn thì đúng hơn, mình cũng đang có 1 em bổi 1,5 mùa như vậy, sổ bọng cả ngày chéc, chẻ đủ cả. lên gian thi vẫn sổ bọng nhưng cái mào làm cho cả chủ và chim thấy nản quá.hix

chao mao beo

mấy em đó tập làm moi là vô địch thiên hạ luôn đó.cái kỉu đó giống như vua chui người ta,ng ta chửi lại thì bỏ chạy,chạy xong lại chửi tiếp .....tuc ói máu kakaka

chaomaosathay

nết con chim vậy thì đành chịu bạn ah, quan trọng là e nó chịu đấu mà lo j. vẫn hơn những e tướng tá ok hình thể đẹp mà lên giàn thì chỉ đứng rỉ lông

phuongcty470

mào dựng lên cụp xuống mà chim vẫn còn chơi nhiệt sao trọng tài hạ được nhỉ, coi lại thằng trọng tài có biết chấm ko vậy? Mào cụp xuống mà chim ko còn chơi chỉ đứng dòm ng ta thì mới gọi là sợ chim chứ đằng này ...

dungchaomaovt

mào dựng lên cụp xuống mà chim vẫn còn chơi nhiệt sao trọng tài hạ được nhỉ, coi lại thằng trọng tài có biết chấm ko vậy? Mào cụp xuống mà chim ko còn chơi chỉ đứng dòm ng ta thì mới gọi là sợ chim chứ đằng này ...
, đúng lúc tt đến nó cụp thì cho xuống thôi. kaka