Vấn đề về má trắng nuôi lên

Syeko

Cho em hỏi.con má trắng lên cuả em được gần 1 mùa hót hét tương đối tốt nhưng khi kè chim thì em nó chỉ đứng lưng tôm(hình chữ C)để kè chứ không có biểu hiện cuả cánh và đuôi chẳng hạn.mạo muội hỏi anh em .cảm ơn!

songhuynmun

Cho em hỏi.con má trắng lên cuả em được gần 1 mùa hót hét tương đối tốt nhưng khi kè chim thì em nó chỉ đứng lưng tôm(hình chữ C)để kè chứ không có biểu hiện cuả cánh và đuôi chẳng hạn.mạo muội hỏi anh em .cảm ơn!
kẹp 1 con nào hay hay bên .. má trắng ( lứa ) còn non nớt về cách đá lắm bạn ah

Syeko

Mà có người chỉ mình má trắng còn non không nên treo gần mấy con già mùa vì làm mất độ hung của chim tơ.hỏi để em nó có phong cách chơi thôi chứ giọng em nó thì mình nghĩ tương đối ổn rồi.

myhero1000

Chào bạn. Mình cũng có 1 em má trắng nuôi gần 1 mùa. Mình kết em này nên đã tuyển cho nó 1 sư phụ hay, và kết quả thì đến bây giờ mình thấy tương đối thành công. Về giọng hót thì y chang chim thầy, về cách chơi thì lúc dầu cũng rơi vào tình trạng như bạn. Nhưng dần thì thấy em nó cũng chịu chơi, bây giờ thì kè lồng con nào nó cũng chơi.Hi.Theo mình thì bạn phải cho nó thấy chim già chơi, nó sẽ học theo, lúc đầu nó sẽ đứng cụp mào mắt lúng la lúng liếng quan sát trông hay lắm. Một thời gian sau nó sẽ chơi thôi bạn à. Chúc chim bạn luôn hay

thangqn

bạn nuôi cho đủ lửa, thường xuyên đem e nó đi dợt từ từ e nó chơi thôi,má trắng thường 2 mùa chơi mới cứng chim

keen_cola

má trắng về vấn đề học giọng cũng quan trọng như học đấu.cứ từ từ cho em nó xem mấy em thuần đấu rồi em nó sẽ lên level thôi bạn

Syeko

Con đó tuy còn non nhưng rất có tố chất.mau mỏ.khi nó ro ro thì em xịt nó ché nge củng đã tai.mỗi tội không biết kè là j.:(

thucgttn

chịu khó kè với chim thầy , cho nó học dần dần nó sẽ thi triển nhưng bài đấu mà nó học được

behoang

Chúc mừng chú chim đầy triển vọng của bạn nhé.
Bạn yên tâm. Mình có chú chim con nuôi từ đút bột ăn kìa.
Nhưng cách nuôi của mình theo môi trường tự nhiên và kẹp với chim già xuyên suốt 1 năm nên giờ giọng cũng dữ dằn.
Chơi máu lửa.
Tuy nhiên, cần hạn chế việc chơi ở các trường. Chỉ nên treo xa xa thôi. Kẻo chim hoảng hoặc bể luôn thì phí công.
10 ngày nữa là làm lễ Thôi Nôi cho em nó.
sắp tròn 12 tháng rồi.
Đa phần chim tơ hoặc má trắng lở nuôi lên thì dáng đứng hình chữ C.
Còn nết chơi phải hoàn thiện dần.