vấn đe cho chào mào ăn kỳ tử nhiễu hay it

chaomaovietnam

Mình đang làm cám nhưng phân vân có lên cho nhiều kỳ tử vào cám hay không xin các cao thủ chỉ giáo giùm.

hieu767979

Tất cả mọi thứ dù bổ hay độc đều có lợi hết bạn à,quan trọng là biết cách sử dụng sao cho phù hợp thì nó sẽ hữu ít mà thôi...Bạn nên cho ít kỳ tử thôi kg nên cho nhiều quá mà hại chim.Bạn dùng 50gr/1kg thôi như vậy là đủ rồi...vài lời góp ý.

laohacrom

Bình thường thì mềnh chẵng bao giờ dùng đến, chỉ dùng vào dịp không bình thường thôi hehe

buondibui

Tốt nhất khỏi bỏ kỷ tử cho chim ăn luôn đi bạn, mình bị hai con vừa phá đuôi vừa giựt bố lồng rồi.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Quan niệm của một số AE cho rằng kỷ tử là một loại độc dược, nóng chim nhưng thực tế đó là một loại chất rất tốt cho sức khoẻ nếu biết cách sử dụng và liều lượng hợp lý, đừng lợi dụng quá mà sẽ lợi bất cập hại. Chim ăn cám có kỷ tử sẽ giữ được tốt sức khoẻ, sức đề kháng cho chim và đặc biệt là độ màu sắc đỏ (lông đít, lông tách) của chim.

amoongtridung

e cho 30gr/1kg cám mà cả bầy chim của e bị xù lông và không hót luôn các bác ơi.hãy cẩn thận

kenken

tùy từng con thội bạn à, cm nhà mình vẫn cho ăn( cho ăn trực tiếp nun) với bầy sdd trộn vào cám tỉ lệ 2-8 khi thay lông xong ra màu cũng ok lắm. mà mùa lạnh 2 ngày cho ăn 1-2 trái cũng tốt .