Về giọng cho chào mào con !

Mr.Tuan

Thứ nhất mình gửi lời chào đến các ACE ,
Vừa rồi mình có nuôi 1 con cm con ( [url]http://www.chaomao.org/threads/1641-Đánh-giá-giúp-chú-chào-mào-con-này-!?p=18942#post18942 )

G[/URL]iờ ra chim tơ rồi ( do không chăm sóc kĩ ) vừa rồi cho nghe mp3 vài lần vè chiều này nghe em nó bắt đầu sổ lại giọng trong mp3 (nhưng ko chuẩn ) . Các ACE trong 4rum có thể giúp mình được việc này không : Thu âm chú chào mào con cưng của các bạn rồi send cho mình tập chim hót được không ! ?
Mình thanks trước .:p

thodeco

cứ từ từ bạn,cứ cho ép giọng tiếp thôi chứ sao chuẩn đc,bạn tìm trong diễn đàn củng có ng đăng file rồi đó

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bác lên youtube kiếm giọng nào hay thì dow về cho em nó nghe! Nếu thích học tốt hơn thì đầu tư vào ông Thầy dạy kèm cho nó! Chim con mình mới ép chim thầy được 2 tuần bây giờ đã sổ tiếng tròn rồi! Kê chim lạ có thái độ và đôi khi bung cánh rồi! Đôi khi mở clip hay cho em nó nghe nữa! Nên đầu tư vào em chim thầy thấy khả quan hơn bác à!

vivian

bạn à chim tập hót nên cho em nó đi cội và chùm áo lồng lại vậy em nó sẽ chọn giọng ưng ý để tập chứ bác mà ép dọng bằng mp3 thì ko ổn lắm đâu em nó sẽ học ít giọng , vì chim cũng tùy con học đc các giọng chứ ko phải con nào cũng học đc đâu vì thường những con hay hầu thường hầu bò và hay ché lắm nên bác cứ đưa em nó đi cội ý gửi ở đấy vài hôm cho em nó học nhé tạm xa em nó vài ngày nhưng lại có 1 nên tảng vững vàng bác ạ
vì em trc cũng nuôi 1 em non và cũng nghe mọi người là cho nghe youtube xem thích dọng con nào thì cho em nó nghe nhưng học đc giọng rồi thì cũng hết học giọng khác luôn