Về vấn đề chăm chim để đi đấu

chichche

A e cho e hỏi lồng tập lực nó có quan trọng với con chim đi thi kg ,,,chế độ dinh dưỡng của e thì cũng kg có cầu kỳ lắm: cào cào thường xuyên vào buổi sáng khoảng 5-6 con, rồi chuối, táo, thỉnh thoảng ăn cam,,nhưng chuối là chủ íu, tắm thì 2 ngày 1 lần,,,phơi nắng thì e phơi nắng trưa khoảng 11h,,e phơi khoảng 30 phút....còn cám thì e mua cám Anh Thông.<br>Ờ nhà thì mấy chú làm ghê lắm,,đi dợt thì cánh đâu kg thấy chơi,,,,chim chơi cánh là tố chất của con chim hay là do mình luyện tập vậy anh e.<br><br>Câu hỏi hơi lung tung,,nhưng vì đam mê và cũng mong a e chỉ giúp để e có mấy chú chim đi giàn tốt,,cảm ơn a e trước

hoadainhan

Vấn đề muôn thủa đây mà, theo mình thì: quan trọng nhất là tố chất con chim chiếm 50%, tiếp đếm là chế độ ăn (cám + hoa quả + mồi tươi) chiếm 30%, tếp đến là nghỉ ngơi và tập luyện (tắm + phơi nắng + nghỉ ngơi, tập lực) chiếm 15% và may mắn khi đi thi (trọng tài, thời tiết, vị trí thi đấu của chim trong dàn) chiếm 5%. các cụ cứ thế mà làm mốc mà phấn đấu :cool:

chichche

Vấn đề muôn thủa đây mà, theo mình thì: quan trọng nhất là tố chất con chim chiếm 50%, tiếp đếm là chế độ ăn (cám + hoa quả + mồi tươi) chiếm 30%, tếp đến là nghỉ ngơi và tập luyện (tắm + phơi nắng + nghỉ ngơi, tập lực) chiếm 15% và may mắn khi đi thi(trọng tài, thời tiết, vị trí thi đấu của chim trong dàn) chiếm5%. các cụ cứ thế mà làm mốc mà phấn đấu :cool:
A cho e hỏi: mình cho ăn có cần theo lịch để cho chim quen chế độ ăn uống kg anh. Còn tắm chim nữa, ngày nào mình cũng tắm hay là cách ngày rồi mình tắm